Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Ford Focus khó bắt số 3 bệnh lạ.

Tập Lái
11/3/17
3
0
1
36
Hiện em đang chạy con Focus 2011, mà tình hình nó có một cái bệnh lạ các bác tư vấn hộ em.
Bình thường chạy không sao, đến vòng tua máy chuyển qua số 3 là hộp số ko chịu bắt số 3 mà vòng tua lên rất cao, dìu ga 2-3 lần thì mới vô được số 3, kể cả xài qua số tay cũng vậy.
Bác nào chạy số tự động đã gặp qua bệnh tương tự tư vấn giúp em với.

Hiện em đang chạy con Focus 2011, mà tình hình nó có một cái bệnh lạ các bác tư vấn hộ em.
Bình thường chạy không sao, đến vòng tua máy chuyển qua số 3 là hộp số ko chịu bắt số 3 mà vòng tua lên rất cao, dìu ga 2-3 lần thì mới vô được số 3, kể cả xài qua số tay cũng vậy.
Bác kiểm tra và thay dầu trước đi , thông thường lổi này hay xảy ra ở bộ van chia dầu

Hạng D
19/10/09
4.733
14.274
113
Tel : 0949999684 .
Hộp số xe bác nếu là powershift thì vệ sinh lại mấy giắt điện hộp điều khiển với mô tơ gài số.Kiếm bình Accquy khác bỏ vô thử loại trừ trước đi bác.Nếu powershift em nghĩ chỉ bị điện điều khiển bị lổi thôi.Cơ khí không hư đâu bác

Hạng D
15/12/13
1.350
1.492
113
Hộp số xe bác nếu là powershift thì vệ sinh lại mấy giắt điện hộp điều khiển với mô tơ gài số.Kiếm bình Accquy khác bỏ vô thử loại trừ trước đi bác.Nếu powershift em nghĩ chỉ bị điện điều khiển bị lổi thôi.Cơ khí không hư đâu bác
Nếu không nhầm thì focus 2011 : MT 5 cấp, AT 4 cấp.

Tập Lái
11/3/17
3
0
1
36
Bác kiểm tra và thay dầu trước đi , thông thường lổi này hay xảy ra ở bộ van chia dầu
em thay nhớt hộp số rồi nhưng không khả qua hơn bác ạ.

Tập Lái
11/3/17
3
0
1
36

em nghĩ bị van chuyển số hoặc nồi côn số 3 có vấn đề bác ạ.

Hạng B1
17/3/17
66
12
8
36
Ford focus su dung hop so tu dong nhung van xai ly hop nhu so san thoi.chang qua dieu khien sang so bang Mo to dien.co 2 van de xay ra la do mo to cat con hay la bo dieu khien vao so.luc truoc cung co lam 1chiec fiesta ko vo so dc ko cho de may luon

• Like
Reactions: trantu294