Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Nhà 4 người (2 lớn, 2 nhỏ lâu lâu cho ké 1 người lớn) cần cảm giác lái và độ an toàn cao nhất cứ quất Focus. Lưu ý 2 tình trạng về Ford là dịch vụ không chu đáo và phụ tùng trong hãng đắt hơn xe Nhật, dậy thôi.
P/S: nhà thường xuyên chở ít nhất 3 người lớn, sợ mất giá và khó bán lại thì chờ test con khác đi nhé bác :D

• Like
Reactions: GoFuther and Duc272
Hạng B2
6/2/09
198
655
93
Xe ford thì nội thất chật hạng c mà rộng bằng vios luôn á, kể cả ghế lái và ghế sau. Chức năng đỗ xe có cho vui chứ bác nào lái rành rồi thì tự lái sướng hơn, nó lôi thôi rườm rà lắm, chắc chỉ dành cho các mợ thôi. Em đi thử cùng gia đình 1 lần rồi bỏ luôn, vợ em nói băng sau ngồi ko thoải mái bằng con mit gala 2003 nhà em, em chạy thì máy dưới 2000v/p ko khác mấy so với máy 101hp, trên 2500v mới bắt đầu thấy khác, do đó chỉ đối với ng hay đạp lút ga mới thấy khác biệt chứ tàn tàn cũng sêm sêm nhau. Cánh cửa rất dày hơn so với xe cùng loại từ 1.2 đến 1.5 lần, cộng với điều tiếng về dịch vụ thì em chưa thấy focus hấp dẫn để bỏ tiền ra chơi, gia đình ko dc phục vụ tốt do băng sau chật và đứng

• Like
Reactions: sonnb and mrlam88
Hạng D
31/10/14
2.039
4.417
113
Biên Hòa
Em thấy mấy con gầm cao đi mới sướng. mặc dù không đầm chắc như sedan nhưng cũng đủ đầm. Được cái tầm nhìn rộng thoáng và cao hơn sedan. "cao" có nhiều lợi thế khi đường ngập, ổ gà, leo lề và cả lợi thế khi lỡ có va chạm.

• Like
Reactions: mrlam88
Hạng D
22/6/08
1.017
789
113
Focus 2016 em chưa chạy nên chưa biết, chứ còn Focus HB 2013 em chạy cũng thường xuyên và có kl rằng kg mấy ấn tượng hay nói khác hơn là quá bình thường và quá chật chội so với C cùng hạng. Dv không tốt lắm nhưng được cái là khung gầm thân vỏ tương đối hơi dầy.

• Like
Reactions: kevin_Kien
Tập Lái
12/4/17
20
10
3
33
Theo em bác cố thêm chút nữa làm con civic all new nhập thái ko có gì phải lăn tăn ngoài cái giá. Từ khi e cưới em nó về e chỉ ngó ngàng đến xe đức thôi còn lại ko quan tâm đến xe khác

• Like
Reactions: Legal
Hạng D
14/8/16
1.856
2.239
113
39
Đã thích ăn bún bò huế rồi, mơid hủ tiếu sẽ không ăn! Bác thích ford focus rồi thì nói mua xe khác bác cũng mua focus!
Người thích mazda 6 sẽ chê camry, người thích camry sẽ không mua mazda 6, accord!
Túm cái váy là lên ngồi trong xe, chạy thử, rủ thêm 2-3 ngồi luôn xem có thoải mái không? Thích thì nhít! Không thích xem xe khác.
Tớ mua xe tớ đi xem, thử 1 vòng cà lấy con xe mình thấy phù hợp nhất với mình! Dù ai chê kệ! Đi thấy thích được rồi!

• Like
Reactions: Toietmoi
Tập Lái
27/5/17
13
21
3
nếu ko bàn về băng sau hơi chật chội cho 3 người ngồi thì Ford Focus Ecoboost và Honda Civic All New dẫn đầu phân khúc C từ cảm giác lái, cách âm, máy móc, âm thanh....đến độ an toàn. [BCOLOR=#ff0000]Có điều bảo dưỡng của Ford hơi mắc và nhân viên ko thân thiện lắm.[/BCOLOR]
Bác có thể cụ thể cho em tí, vì đây là điều em quan tâm khi chọn focus. Thanks.

• Like
Reactions: mycar007
Hạng C
13/10/09
664
302
63
Hồi đợt mua xe chạy thuế, đến cái xe còn không nhìn thấy mà cũng mua. Nghĩ lại thấy ngộ thiệt là

Đúng e luôn đây. Moá. Lên F Paster lụm e Laser mà chỉ dc nghe nói xe đang nằm ở kho nào đấy, còn màu đấy a có lấy ko. Thế mà vẫn phải lấy. Showrom khách vào ra như chợ. Xong hết nv giao xe tới nhà mới dc ngó.Nhưng cũng ko trách các hãng dc, chỉ trách cái thằng cơ chế.

• Like
Reactions: Vo Thanh Hieu
Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
..Uả cho mìh hỏi thêm tí, nếu mìh vào trực tiếp các hãng Ford như ở Trường Chinh - Kinh Dương Vương v.v...mua luôn, mà có trả giá đc nữa hả bác? (Mà hãng có chịu bớt cho mìh ko?...sợ bị :confused:)
Tại bữa có đứa e mua chiếc In ở hãng Toy T.H.Đạo 1 đồng cũng ko bớt...
E cũg muốn biết thêm kih nghiệm, tks!
Bác cứ trả giá thoải mái, tiền của m mà. Nó chả mong bán đc xe hơn cả mình cần mua ý
Cơ bản bác phải tham khảo giá ở vài nơi đã
Đừng vội bác ah. Quan điểm mua tài sản lớn là ko đc vội