Hạng C
20/10/03
883
9
18
Vietnam
www.vacodesign.com
So sánh bảng giá mới mình thấy Mondep V6 53.500usd đắt hơn Camry 2.4 51.500usd
Laser Ghia 1.8AT 37.500usd đắt hơn Altis 1.8 36.500usd.

Có lẽ Toyota do hiếm xe nên mất dần vị thế với đối thủ nặng ký Ford rồi các bác nhỉ.

Hạng B2
8/8/04
133
0
0
43
RE: Ford giá mới cao giá hơn Toyota

Trích đoạn: milkyway

So sánh bảng giá mới mình thấy Mondep V6 53.500usd đắt hơn Camry 2.4 51.500usd

Có lẽ Toyota do hiếm xe nên mất dần vị thế với đối thủ nặng ký Ford rồi các bác nhỉ.

Chẳng phải do hiếm xe. Xe đểu hơn thì đương nhiên là giá phải rẻ hơn rồi

Mondeo
Máy 2.5V6
Nội thất: sang trọng,ghế da,sunroof.... quá nhiều thứ đồ chơi ,gần như không phải
độ thêm gì cả

Camry 2.4
Máy 2.4 4máy
Nội thất đểu, ghế nỉ, ghế không chỉnh điện...nói chung nội thất chẳng có cái gì cả. Phải độ rất nhiều thứ. Con này chỉ được cái dáng

Rẻ hơn 2000$ là còn quá ít đấy. Chỉ có Camry 3.0 mới là đối thủ của Mondeo. Còn Camry 2.4 thì không có cửa. Camry 2.4 chỉ cùng hạng với Modeo 2.0

Last edited by a moderator:
Hạng B2
8/8/04
133
0
0
43

Ngồi con này rất sướng. Trước khi lấy con này cũng đã phải đi xem chán rồi. Nói chung với tầm 50$ thì chẳng con nào về price/performance qua được con Mondeo này hết, kể cả Mẹc với Bi. To thì khỏi nói, đểu có tiếng, giá thì cao, nội thất thì đểu. Con Mondeo này chỉ có cái là thiết kế nhiều thứ quá nên cảm giác ngồi hơi bị chật chội, không được rộng rãi như Lexus. Giá như thân xe nó làm dài hơn tí nữa thì tốt

Hạng B2
28/5/04
181
3
16

Bác chỉ cho em con 'Mẹc với Bi' nào tầm tiền 50k nhé, em mua cả tá về dùng dần! 'Mẹc với Bi' đẳng cấp hơn hẳn thì tất nhiên giá phải khác, 'tầm 50' thì hãy đợi đấy! Vậy bác đã được đi 'Mẹc với Bi' đích thực bao giờ chưa?

Hạng B2
8/8/04
133
0
0
43

Trích đoạn: Ali G

Bác chỉ cho em con 'Mẹc với Bi' nào tầm tiền 50k nhé, em mua cả tá về dùng dần! 'Mẹc với Bi' đẳng cấp hơn hẳn thì tất nhiên giá phải khác, 'tầm 50' thì hãy đợi đấy! Vậy bác đã được đi 'Mẹc với Bi' đích thực bao giờ chưa?

Dạ mẹc là C180 Classic . Bi là dòng series 3 ạ. Trước khi lấy Mondeo cho ông xếp em cũng đi xem chán rồi bác ạ. Với tiền đó thì mẹc với bi chả ra cái gì cả. Máy thì chỉ có 4 máy như TO còn nội thất chỉ có ở mức tối thiểu, thua xa Modeo. Mẹc với bi chỉ có mấy con trên top mới ngon, mà lúc đó thì giá gấp 2 lần mondeo rồi

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/5/04
181
3
16

:D
Bác! BMW 318 giá 63,5k cơ mà, C 180 classic hình như đâu 60k thì phải, mà mấy con này mấy 2.0 phải so với Modeo 2.0 đúng ko? em này đâu giá có 46k thôi. Nếu so Mondeo 2,5 ~53k, thì có BMW 325 ~76k với lại C240k~ 81k, giá cũng same same nhau bác nhể:D
Bác sửa lại 'tầm 50' thành 'tầm 60, tầm 70, tầm 80' nhé!
Em 'nghe người ta nói' Mẹc với Bi nó mà trang bị cho xe VN đầy đủ thì nội thất Mondeo là cái đinh, mỗi tội chắc giá lại cao nữa, ít người mua nên thôi

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

Ý bác mixer là cùng 1 giá tiền thì xe nào đáng mua thôi. Một người bình thuờng khi so sánh 2 món hàng có giá trị ngang nhau hay chỉ hơn kém nhau chút ít nhưng giá tiền một món là 53k còn món kia ~80k thì người ta sẽ chọn món nào? Còn nguời nào dư tiền thì mua cái gì mà chả đuợc, so sánh giá cả chi cho nhức đầu, chỉ cần mình thích là đủ:D
Nếu trang bị thật đỉnh cho Mer và Bi giá 200k, 300k rồi so với con Mông đau 53k thì... ai có tiền nhiều thì mua Mer, Bi, tui chỉ có 53k mua Mông đau thôi, chạy thấy suớng là đuợc rồi. Khi nào tiền nhièu sẽ mua Mer, Bi