Hạng B1
22/7/17
90
139
33
32
TP. HCM
Ford GT '67 Heritage Edition sẽ có mặt trong tuần lễ xe hơi Montery
Nhằm kỷ niệm chiến thắng 24 Hours trong giải đua Le Mans năm 1967, trong Tuần lễ xe hơi Monterey vừa qua, hãng xe Ford đã công bố phiên bản giới hạn năm 2018 mang tên Ford GT '67 Heritage Edition.
[pagebreak][/pagebreak]
Phiên bản GT '67 Heritage Edition được phủ một lớp sơn màu đỏ Race rất nổi bật đi cùng với những đường sọc trắng và còn được sử dụng những sợi carbon làm điểm nhấn thiết kế. Có thể phân biệt dòng xe mới này với phiên bản GT thông thường nhờ vào hình vẽ số 1 màu White Frozen trên nắp capo và trên cửa xe, bánh xe 20 inch (khoảng 51 cm) được đúc nguyên khối bằng hợp kim nhôm, kẹp phanh màu đỏ và ốp gương chiếu hậu ngoài mạ bạc.​
Chiếc Heritage Edition sẽ là phiên bản Ford GT của năm 2018 có kết hợp một số thay đổi về nội thất như ghế ngồi làm bằng sợi carbon với những đường khâu màu đỏ, dây đai an toàn bằng vải màu đỏ, lẫy chuyển số màu xám, bảng điều khiển màu đen nhám.​
Tất cả các mẫu xe Ford GT '67 Heritage Edition của năm 2018 cũng sẽ có bảng số khung và sử dụng chất liệu sợi carbon nhám cho các chi tiết như thành cửa, van điều tiết không khí và hộp giữa.​
Garen Nicoghosian, quản lý thiết kế ngoại thất cho chiếc xe này, cho biết: "Phiên bản đầu tiên của chiếc xe Heritage đã là một thành công lớn, làm rạng danh hãng xe của chúng tôi qua thắng lợi của giải đua Le Mans. Chúng tôi chỉ cầm làm một điều đơn giản là tiếp tục chế tác một chiếc Ford GT 2018 dựa trên nền tảng của chiếc xe đua GT40 Mark IV mà thôi".​
Một số hình ảnh của phiên bản GT '67 Heritage Edition 2018:
Theo Carscoops

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: BugattiVeyron
Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Em ngựa hoang Mỹ này phải chi đừng mang logo Ford thì sẽ thành công hơn. Bởi thế mới nói đâu chỉ có dân Việt mua xe theo logo.

Hạng B2
22/12/06
264
153
43
Em ngựa hoang Mỹ này phải chi đừng mang logo Ford thì sẽ thành công hơn. Bởi thế mới nói đâu chỉ có dân Việt mua xe theo logo.
Em nó bán tốt, giá tới 400k là nhờ có tên Ford GT đó bác. Ngựa hoang Mustang GT thì bản cao nhất chỉ có giá 70-80k thôi. Người Việt mình, dù có tiền, nhưng kiến thức và thời gian trải nghiệm chưa nhiều để có sở thích sưu tầm những dòng xe này.

Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Em nó bán tốt, giá tới 400k là nhờ có tên Ford GT đó bác. Ngựa hoang Mustang GT thì bản cao nhất chỉ có giá 70-80k thôi. Người Việt mình, dù có tiền, nhưng kiến thức và thời gian trải nghiệm chưa nhiều để có sở thích sưu tầm những dòng xe này.
Hic bán tốt kiểu gì vậy bác. 1 tháng bán ra đếm được trên đầu ngón tay mà đã là bán tốt sao? Riêng em em làm con 488 hay Aventador SV cho nó có logo đẹp xíu ạ :D

Hạng D
19/1/16
1.019
582
113
31
Hic bán tốt kiểu gì vậy bác. 1 tháng bán ra đếm được trên đầu ngón tay mà đã là bán tốt sao? Riêng em em làm con 488 hay Aventador SV cho nó có logo đẹp xíu ạ :D
Niềm tự hào của Ford mà bác, sánh ngang ít ra phải cỡ Enzo :D

Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Niềm tự hào của Ford mà bác, sánh ngang ít ra phải cỡ Enzo :D
Em không có tiền mới chém chơi vậy thôi bác. Chứ em thấy bỏ 1 triệu ra mua Enzo Ferrari hay 4 triệu mua La derrari xứng đáng hơn bỏ 400k mua Ford Gt :D.

Hạng D
19/1/16
1.019
582
113
31
Em không có tiền mới chém chơi vậy thôi bác. Chứ em thấy bỏ 1 triệu ra mua Enzo Ferrari hay 4 triệu mua La derrari xứng đáng hơn bỏ 400k mua Ford Gt :D.
Nếu là chiếc GT40 chắc xứng đáng hơn :D