Hạng B2
2/11/15
123
116
43
39
Tình hình là con laser nhà em bị lỗi:
* Phanh đĩa sau, bên trái (bên tài) bị mòn chốt thắng tay => thắng tay đĩa bên trái sau ko ăn (chỉ ăn bánh sau bên phải).
Nhưng thắng chân vẫn bình thường, chỉ bị thắng tay thôi ạ.
1. Có bác nào còn hàng cùm phanh đĩa sau, bên trái thì cho em số điện thoại, và giá luôn càng tốt ạ. Em cảm ơn. Em cần gấp, xe gần hết hạn đăng kiểm ạ.
2. Nếu sửa thì có sửa đc ko ạ? Giá tầm bao nhiêu ạ? Được thì em sửa để làm dự phòng ạ. Hì.

** xe em gập gương hậu bằng điện. Mà đậu xe ngoài vỉa hè, bị ngta bẻ lui tới, nó hình như bị gãy nhông. Giờ nó cứ kêu O O mà chả gập, mở đc.
Các bác cho em hỏi vụ này sửa được ko ạ? Ở đâu sửa, cho em địa chỉ và số điện thoại luôn ạ.

Nhờ các bác giúp đỡ, Em xin chân thành cảm ơn ạ.

Ford Laser ghia 1.8 2002 hư cùm phanh đĩa, nhờ các bác giúp

Hạng B2
7/8/15
118
77
28
57
Em thấy bộ phanh của bác còn ngon đấy chứ, khô ráo, phanh chân vẫn ăn tốt, chỉ bị phanh tay. Em đã bị rồi, nên khuyến cáo bác không thay, bác mở con ốc em vẽ vòng màu đỏ ấy ra, bên trong là chỗ để chỉnh phanh tay
, dùng 1 chốt lục lăng, 6 hay 8 ly em không nhớ, vặn vào theo chiều kim đồng hồ, thấy hơi chặt tay thì không quay được bánh (2 má phanh ép sát đĩa phanh), từ vị trí đó bác xoay ra 1 tý cho bánh xe quay được, thế là ok thôi.

Hạng B2
7/8/15
118
77
28
57
Xin lỗi em nhầm, không phải mở con ốc màu đỏ, mà là con màu xanh em vừa khoanh lại bác nhé. Chúc bác thành công.

• Like
Reactions: tieuquycodo
Hạng B2
2/11/15
123
116
43
39
Xin lỗi em nhầm, không phải mở con ốc màu đỏ, mà là con màu xanh em vừa khoanh lại bác nhé. Chúc bác thành công.View attachment 804811

Em cảm ơn bác.
Em đã làm rồi ạ. Nhưng mấy gara đều nói nó bị mòn cái chốt trong đó rồi. Vặn nữa cũng không được ạ. :(

Hạng B2
7/8/15
118
77
28
57
Bác thử suy luận xem làm sao mà mòn được cái chốt đó? Nó có phải là bộ phận thường xuyên quay hay trượt đâu? Bác tháo cơ cấu phanh ra, có khi vòng hãm chỉnh phanh tay bật khỏi gờ bám vào pit tong phanh rồi.

• Like
Hạng B2
7/8/15
118
77
28
57
Cái đó tháo ra lắp vào mà ngược thì vẫn lắp được nhưng chỉnh phanh tay được rồi lại trượt, được rồi lại trượt, giống như là bị trờn ren.

• Like
Hạng B2
2/11/15
123
116
43
39
Cái đó tháo ra lắp vào mà ngược thì vẫn lắp được nhưng chỉnh phanh tay được rồi lại trượt, được rồi lại trượt, giống như là bị trờn ren.

Cảm ơn bác.
Để em đem đi gara mở ra lại xem thử.
Cảm ơn bác rất nhiều.