Hạng D
13/1/14
1.936
12.155
113
Ford Ranger độ ấn tượng tại Châu Âu
Mẫu xe bán tải ăn khách của Ford trở nên ấn tượng hơn nhờ vào hàng loạt các nâng cấp đặc biệt giúp chiếc Ranger mang đậm phong cách offroad, hầm hố và mạnh xe hơn.[pagebreak][/pagebreak]

Chiếc Ford Ranger trong bài viết được tinh chỉnh lại bởi hãng độ danh tiếng MR Car Design tại Châu Âu. Chiếc Ford Ranger được thay đổi phong cách mạnh mẽ với phần cản xe rộng hơn, đĩa đệm 30mm gắn ở cả 4 bánh xe giúp bánh lồi ra ngoài, cùng một hệ thống treo giúp chiều cao xe có thể tăng được thêm 50mm.

Khoảng sáng gầm xe cũng được tăng cao thêm 20mm, đi kèm là hệ thống lốp xe bảng lớn có kích thước 285/60R18 đi cùng với các bộ mâm 18 inch hầm hố. Ford Ranger còn nhận được lớp sơn đen tráng mờ, những trang trí từ nhựa vinyl màu đen hay các bộ phận mạ crôm, đồng thời chiếc bán tải được cải thiện âm thanh động cơ thông qua tính năng Sound-booster.

Hoàn thiện danh sách tùy chỉnh là chương trình tối ưu hóa phần mềm giúp chiếc xe đạt công suất tối đa lên tới 237 mã lực và 560 Nm mô men xoắn. Hãng độ xe của Đức không chia sẻ về động cơ tương thích với nâng cấp này, nhưng có lẽ đó chính là động cơ dầu diesel TDCi 3,2 lít sản sinh công suất tiêu chuẩn 197 mã lực và 470 Nm mô men xoắn, hiện đang được sử dụng tại thị trường Việt Nam.

Theo Autoevolution​

Last edited by a moderator:
Hạng C
21/11/06
733
575
93
53
Xe bán tải nói riêng thìTây nó độ chủ yếu nâng cấp dàn gầm, máy, thiên về " thực chiến" và hiệu quả. Ta thì đa phần lên dàn ngoài, sơn tem " tăng công suất", lên đèn xanh đỏ....

Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Nhìn hoành vậy chứ danh sách đồ cũng cơ bản. Lên phuộc cao, gắn spacer, thay mâm sắt, vỏ ofroad, gắn cái chip tăng mã lực.

Cái ca lăng có chữ Ford lớn kia em tưởng có mình Việt Nam ta gắn chứ, bên Âu cũng có gắn à :D

Hạng D
20/12/13
1.864
1.714
113
Em mới đi xa thì phát hiện ra là ghế của con Wildtrak 3.2 2016 quá tệ các bác ơi, ngồi đường xa bị mỏi mông, đau đít, mỏi lưng vô cùng. Không biết có bác nào có giải pháp xử lý em nó chưa.

Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Em mới đi xa thì phát hiện ra là ghế của con Wildtrak 3.2 2016 quá tệ các bác ơi, ngồi đường xa bị mỏi mông, đau đít, mỏi lưng vô cùng. Không biết có bác nào có giải pháp xử lý em nó chưa.
Em công nhận khoản này nè. Lưng ghế sau gần như thẳng đứng rất mệt.

Hạng D
20/12/13
1.864
1.714
113
Em công nhận khoản này nè. Lưng ghế sau gần như thẳng đứng rất mệt.
Không chỉ ghế sau mà ghế tài & ghế trước bên phụ cũng gây mỏi mông, đau đít, mỏi lưng luôn bác ơi. Chuyển qua con xe già Pajero 2005 ngồi thấy thoải mái êm ái hơn hẳn so với con Wildtrak 2016

Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Không chỉ ghế sau mà ghế tài & ghế trước bên phụ cũng gây mỏi mông, đau đít, mỏi lưng luôn bác ơi. Chuyển qua con xe già Pajero 2005 ngồi thấy thoải mái êm ái hơn hẳn so với con Wildtrak 2016
Em nghĩ bọc lại da ghế cải thiện được đó bác. Ghế nỉ cứng quá không êm. Vô bảo dưỡng ngồi thử Everest thấy êm hơn xe mình nhiều, chán ghê :D.

• Like
Reactions: Titanium Blue