Hạng B2
12/8/04
304
1
0
Em có chú Ford ranger không biết tại sao gần đây xuất hiện tiếng ồn lạ do động cơ phát ra. Cái này cũng chưa có gì lạ ở động cơ dầu, nhưng cái lạ ở đây là tiếng kêu rất to, đến nỗi làm không thể chấp nhận được. Tuy vậy, đạp côn ( Ambraya ) để vô số thì tiếng kêu hòang toàn bị triệt tiêu, hầu như không nghe thấy gì nữa ngoài trừ tiếng động cơ thuần khiết của độgn cơ Diesel Ranger. Bệnh thì là vậy, xe vẫn còn bảo hành, em mới quyết định đem xe đi bảo hành xem sao. Kết quả là tiền thì mất mà bệnh thì vẫn còn đó đã vậy, em còn phải mang 1 cục tức về nhà vì thái độ coi thường khách hàng gần đây của Ford vì em đi Ranger chứ không phải là xe cao cấp khác của Ford. Nên em bây giờ chẳng biết hỏi ai nên đành vào đây nhờ anh em Forum giúp dùm... em để em có khái niệm gì đó để còn nói chuyện với bọn Ford này, bọn nó chỉ bảo em thay nhớt hộp số rồi về đi thử chứ không hề biết chuyện gì xẩy ra cho con Ford của em... Chán

Hạng D
14/12/05
1.981
157
63
48
RE: Ford Ranger gặp sự cố, DV tệ hại của Ford

:mad: tôi cũng chả thích gì mấy anh pho mẽo , nên không biết nói gì hơn là chia buồn vớii bác . Tôi có đứa em họ mở gara ở mẽo khuyên rằng 100% không nên đi xe mẽo vì mọi thứ đều bất tiện : từ sửa chữa đến dịch vụ ....[&:]

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

Em đã từng gặp hiện tượng như bác, ở một vòng tua nào đó (thấp thôi) máy sẽ kêu to nhưng mấy chuyên gia bảo đó là hiện tượng bình thường của máy diesel đời cũ, nhiều người lại bảo do Turbo hoạt động. [8|]

O.S.P.D EMMA Head Judge
31/1/05
830
24
18
XAMBACO JSC

Quái lạ mấy thằng fò này, em đi thay nhớt về khỏan 2 ngày là có 1 em bên fò gọi điện nửa tiếng đồng hồ hỏi thăm xem dịch vụ của fò có tốt không, có làm mình hài lòng không vv..., bác cứ gọi đt phản ánh cho fò VN xem sao

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Phò sài gòn bị cạnh tranh nhiều quá bác ơi, Phò Hà nội nó khác. Xin lỗi các bác chứ em có cảm giác Sài gòn làm dịch vụ tốt hơn Hà nội nhiều.

Tập Lái
4/6/05
15
0
0
www.fpt.vn

xin xem bài mới trên mục oto-xe máy VNExpress:

Kém an toàn: Ford Ranger
Giá: 15.045 USD

Mẫu xe bán tải (pickup) Ford Ranger chỉ đạt 2 “sao” trong bảng đánh giá chống lật của NHTSA. Nghĩa là nó có 30% nguy cơ lật khi xảy ra va chạm và các biên tập viên của Forbes viết: “Hãy giữ khoảng cách với Ford Ranger”.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

bác nào nói ko đi xe mẽo vậy.xin lỗi bác chứ cậu em bác mở gara mà chê xe mẽo thì em cũng chịu.trong các loại xe chưa em nào mà thân vỏ dầy như xe mẽo.không như mấy em nhựt bổn đứng ko dám tựa vì sợ móp.bác nói cậu em bác xe mẽo bất tiện từ sữa chữa đến dịch vụ.chắc tại xe mẽo máy móc lắp ráp cẩn thận quá,nồi đồng cối đá quá nên cậu em bác nói vậy.còn về xe mẽo.đố bác kiếm ra xe ở vn nào nhiều đồ chơi như xe mẽo mà giá không trên trời đấy.
còn về dịch vụ của ford.ko biết bác vinh làm ở đâu.bác vào đòi gặp trực tiếp quản lý .không thì gọi điện đến ford vn mà chửi.ông già em đi bảo dưỡng con môngđau.có lần vào trước mà còn fải đợi làm sau thằng transit đấy.đừng nói tới ranger.xong nó còn gọi điện hỏi này nọ vừa lòng không.có ý kiến j khôg? tới hạn là nó fone nhắc mình đi bảo dưỡng.cũng tốn tiền nhưng mà hoàn toàn hài lòng.

TVS
Hạng B2
21/7/05
215
2
18
42
HCMC

Trích đoạn: zaceismale

xin xem bài mới trên mục oto-xe máy VNExpress:

Kém an toàn: Ford Ranger
Giá: 15.045 USD

Mẫu xe bán tải (pickup) Ford Ranger chỉ đạt 2 “sao” trong bảng đánh giá chống lật của NHTSA. Nghĩa là nó có 30% nguy cơ lật khi xảy ra va chạm và các biên tập viên của Forbes viết: “Hãy giữ khoảng cách với Ford Ranger”.
Bác ơi con Fò Ranger ấy ở nước ngoài, chứ ở VN thì Fò nào cũng như Fò nào thôi Bác ạ, đụng phát là biết nhau liền, nếu đem Fò LD ra đánh giá em ko biết có được cái sao nào ko chứ đừng nói đến 2 sao. hichic...

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

Không biết sao các bác chê Ford Ranger chứ OH mới đi Mai Châu Hòa Bình về đường đèo dốc kinh khùng (dôc Cun nổi tiếng) thế mà em Ford Ranger của bác Pickup lúc nào cũng dẫn đầu đoàn đấy.