Status
Không mở trả lời sau này.
Chào các bác,
Hôm nay em được dịp nâng cấp âm thanh Nakamichi cho xe Ranger Wildtrak 2015, đây là bản full option với head unit 8", cảm ứng điều khiển toàn bộ hệ thống âm thanh, hệ thống máy lạnh...rất sành điệu.
Loa theo xe là 6 loa, bao gồm 2 treble và 4 woofer, bác chủ lắp thêm Sub và thay toàn bộ loa qua nhãn hiệu Nakamichi.
Vài hình ảnh trước và sau khi thi công mời các bác xem qua:

Loa zin theo xe

Ford Ranger Wildtrak lên loa Nakamichi

Loa treble ngay góc A của xe

Loa woofer được gắn vào vị trí củ, kèm theo là bộ phân tầng của Nakamichi

Loa treble được đưa vào vị trí của góc chân gương, vừa vặn đúng size của nhà sản xuất

Gắn vào vị trí củ, y hệt như zin!

Head unit với rất nhiều tính năng hiện đại.
Một phát hiện nhỏ nữa là bộ head này có khả năng chơi tốt file nhạc Lossless .WAV luôn nha các bác! Tốc độ đọc file và chuyển source cực kỳ nhanh! :3dquaytay:

Ford rất chú ý từng tiểu tiết nhỏ

Camera lùi tích hợp, kèm với tính năng đánh góc lái theo vô lăng tự động

Vị trí loa sau

Nhìn từ ngoài tapbi cửa

Cận cảnh chút!

LCD hiển thị đa thông tin

Màn hình hiển thị Camera hông

Bộ đèn đã được bác chủ độ full LED và BiXenon

Em xin cám ơn bác Nhật Anh đã tin tưởng giao xe Wildtrak cho em nâng cấp!
Cám ơn các bác đã xem tin!
Mai Trường.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
9/10/09
147
154
43
Cho thông số kỹ thuật toàn hệ thống + giá rổ đi bác chủ, em cũng đang tính làm con WT của em :)
Bác cho tí nhận xét trước và sau khi nâng cấp nữa thì tốt quá!

Tập Lái
9/12/15
4
28
13
35
Chào các bác
mình không phải là pro về car audio, chỉ nghe và cảm nhận theo lỗ tai và 1 chút kiến thức ít ỏi của bản thân thôi, mình sẽ đánh giá nhưng có sai sót các bác thông cảm ạ

thông số kĩ thuật các bác có thể tham khảo trực tiếp trên site của Nakamichi nhé
http://www.nakamichicaraudio.com/product_detail.php?ProId=73
Xe của em model
loa component là SP-CS63
còn Coaxial là SP-CS1620

Cảm nhân trước khi nâng cấp : âm thanh thiếu ở tất cả các dải, cảm nhận rõ nhất là low-bass và mid-bass. Treble khá đục và dễ bị rè nếu để volume to, độ chi tiết âm thanh ở các dải khá là kém, Sound stage không có chiều sâu

Cảm nhận sau khi nâng cấp :
tất cả những vấn đề kể trên được cải thiện rất đáng kể
+Bass: căng hơn loa zin 1 tí nhưng nhìn chung vẫn yếu => cần hỗ trợ của 1 bộ sub, bộ mình dùng là MBQ tem vàng, giá ổn và chất lượng chấp nhận được với nhu cầu của mình
+Mid-range mượt và ngọt, cảm giác Sound stage thoáng hơn nhiều.
+Treble : Trong vắt và tái hiện tiếng nhạc cụ khá tốt, không chói tai khi nghe những chorus nốt cao của bài hát, khá nhẹ , sâu và dễ nghe, hiện tượng đục và rè hoàn toàn biến mất
với bộ này sẽ nâng cấp dàn âm thanh của xe từ 6 => 8 loa

Và với tầm giá dưới 5tr chính xác là 4tr3+ 200 cf vì bác trường quá ư là nhiệt tình cho 1 bộ speaker này, mình chỉ đánh giá là rất tốt, không thể đòi hỏi hơn, các bác đừng đánh giá nó với 1 bộ harman hay JBL vì chúng đắt gấp mấy lần và nằm ở phân khúc khác
cực kì hài lòng với chất âm của em nó, và bác trường rất nhiệt tình lắp đặt, cân chỉnh cũng như tư vấn, mình thích nữa là bác trường rất kĩ, từng chi tiết nhỏ nhất luôn
em xin hết ạ

Lót dép hóng nhận xét âm thanh trước / sau khi lắp...

Cho thông số kỹ thuật toàn hệ thống + giá rổ đi bác chủ, em cũng đang tính làm con WT của em :) Bác cho tí nhận xét trước và sau khi nâng cấp nữa thì tốt quá!

Cám ơn các bác cho ý kiến, em xin review như sau:
- Loa theo xe thiết kế là loa full range, màn giấy, công suất thấp (20-25w)
- Treble cũng thiết kế nhỏ, công suất thấp
- Quan trọng là thiếu driver cho woofer và tweeter - Thiếu uy lực âm trầm do không có Sub
- Khi mở âm lượng lớn tí sẽ nghe rõ chất âm bị méo tiếng :3dgian:

+ Loa thay thế là loa công suất cao, watts thực tế: 30w
+ Thiết kế loa thay thế bao gồm: woofer và tweeter nên cho chất âm trong trẻo và bass mạnh
+ Loa có driver riêng cho từng dãy âm + Chất liệu làm loa cao cấp
+ Sub mạnh, cho chất âm trầm dầy và uy lực :3dquaytay:

Do bản thân xe dùng head unit chuẩn nên ra chất âm mượt và công suất tương đồng với bộ loa mới nên các bác không cần thêm amply để kéo. Thanks!
:3dcuoi:

Chào các bác
mình không phải là pro về car audio, chỉ nghe và cảm nhận theo lỗ tai và 1 chút kiến thức ít ỏi của bản thân thôi, mình sẽ đánh giá nhưng có sai sót các bác thông cảm ạ

thông số kĩ thuật các bác có thể tham khảo trực tiếp trên site của Nakamichi nhé
http://www.nakamichicaraudio.com/product_detail.php?ProId=73
Xe của em model
loa component là SP-CS63
còn Coaxial là SP-CS1620

Cảm nhân trước khi nâng cấp : âm thanh thiếu ở tất cả các dải, cảm nhận rõ nhất là low-bass và mid-bass. Treble khá đục và dễ bị rè nếu để volume to, độ chi tiết âm thanh ở các dải khá là kém, Sound stage không có chiều sâu

Cảm nhận sau khi nâng cấp :
tất cả những vấn đề kể trên được cải thiện rất đáng kể
+Bass: căng hơn loa zin 1 tí nhưng nhìn chung vẫn yếu => cần hỗ trợ của 1 bộ sub, bộ mình dùng là MBQ tem vàng, giá ổn và chất lượng chấp nhận được với nhu cầu của mình
+Mid-range mượt và ngọt, cảm giác Sound stage thoáng hơn nhiều.
+Treble : Trong vắt và tái hiện tiếng nhạc cụ khá tốt, không chói tai khi nghe những chorus nốt cao của bài hát, khá nhẹ , sâu và dễ nghe, hiện tượng đục và rè hoàn toàn biến mất
với bộ này sẽ nâng cấp dàn âm thanh của xe từ 6 => 8 loa

Và với tầm giá dưới 5tr chính xác là 4tr3+ 200 cf vì bác trường quá ư là nhiệt tình cho 1 bộ speaker này, mình chỉ đánh giá là rất tốt, không thể đòi hỏi hơn, các bác đừng đánh giá nó với 1 bộ harman hay JBL vì chúng đắt gấp mấy lần và nằm ở phân khúc khác
cực kì hài lòng với chất âm của em nó, và bác trường rất nhiệt tình lắp đặt, cân chỉnh cũng như tư vấn, mình thích nữa là bác trường rất kĩ, từng chi tiết nhỏ nhất luôn
em xin hết ạ

Em rất cám ơn bác @AnhNhatHo đã cho em những nhận xét tốt!
:3dcuoiyeu:

Hạng B1
27/1/14
58
100
18
có gì bác cứ alo mình: 0905 721 599
xe mình cũng full opt cho WT rồi, race chip, đèn điện còi âm thanh đủ cả hehe
mong được giao thông sớm hi
Hôm trước anh em mình giao thông bên chỗ bác Tuấn (NovaTech) rùi đấy thôi! WildTrak trắng, nhớ chưa nè... hehe ;)

• Like
Reactions: Mai Truong
Status
Không mở trả lời sau này.