Hạng B2
6/5/07
174
483
63

Chào các bác, xe Ford Ranger của em đang chạy thì hay xuất hiện cảnh báo " See Manual ", khoảng vài giây sau thì tắt, nhưng cũng chỉ được một lúc thì lại xuất hiện cảnh báo rồi tắt. Có bác nào đã bị trường hợp giống em và có cách khắc phục không ạ ! Thanks các bác [pagebreak][/pagebreak]
Bác vào hãng kiểm tra đi, xe e cũng bị. Vào hãng cắm máy đọc lỗi là cảm biến khí thải.

Hạng B1
9/5/07
99
18
8
33
Bác vào hãng kiểm tra đi, xe e cũng bị. Vào hãng cắm máy đọc lỗi là cảm biến khí thải.

Xe bác có xảy ra tình trạng chạy từ dải tốc độ 60 -> 80 Km/h bị khựng khựng không ? Xe em lại bị, mà mang vào hãng kiểm tra thì mới đầu KTV phán là xe nhắc lịch bảo dưỡng, và em yêu cầu cắm máy vào test, thì nói với em là kiểm tra rồi và không phát hiện ra lỗi, và yêu cầu e về theo dõi tiếp...Cạn Lời. Mà bữa giờ em bận quá chưa có thời gian mang qua đại lý Ford khác để kiểm tra.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
6/5/07
174
483
63
Xe e lúc báo đèn see manual thi cảm giác k bốc, không mượt, e k để ý tốc độ lắm. e mới thay dầu ở mức 20 k km, nhưng e cũng cho thay dầu lại ở mức 26k. Thấy xe lại mượt mà. H đang đợi hàng về là bảo hành thay cảm biến khí thải.

Hạng B1
9/5/07
99
18
8
33
Xe e lúc báo đèn see manual thi cảm giác k bốc, không mượt, e k để ý tốc độ lắm. e mới thay dầu ở mức 20 k km, nhưng e cũng cho thay dầu lại ở mức 26k. Thấy xe lại mượt mà. H đang đợi hàng về là bảo hành thay cảm biến khí thải.

phải đợi bao lâu hàng mới về vậy bác ?

Hạng B2
6/5/07
174
483
63
E vân đang đợi bác ơi, khi nào về e sẽ pm bác. Bác đi FORD khác kiếm tra xem.

Hạng B2
6/5/07
174
483
63
Vậy bác cũng bị cảm biến khí thải giống em; e cũng thay luôn móc ghế sau