Hạng B1
9/5/07
99
18
8
33
Chào các bác, xe Ford Ranger của em đang chạy thì hay xuất hiện cảnh báo " See Manual ", khoảng vài giây sau thì tắt, nhưng cũng chỉ được một lúc thì lại xuất hiện cảnh báo rồi tắt. Có bác nào đã bị trường hợp giống em và có cách khắc phục không ạ ! Thanks các bác [pagebreak][/pagebreak]
Sau khi mod edit lại nội dung see manual là gì anh chị có thể xem tham khảo và tìm hiểu thêm.
see manual là gì

See manual có nghĩa là hãy xem sách hướng dẩn, đây là nguyên nhân bạn làm thao tác gì đó không đúng nên hệ thống computer bảo bạn xem sách hướng dẫn. đa số là cài lộn số hay bị đèn này báo.Hoặc nguyên tắc là nó bảo anh chị kiểm soát :
1 dầu (nhớt)
2 nước
2 xăng
4 đèn
5 thắng

Last edited by a moderator:
Hạng B2
21/10/09
127
31
28
Cứ để chủ thớt đi vào hãng rồi họ sẽ làm như nào ranger 1 số xe bị báo đèn cà lê do lỗi con cảm biến gắn ở bô
k thay xoá lỗi cũng bằng nhau

D23 confirmed
Hạng C
27/5/15
793
1.535
93
Saarland, Deutschland
shopee.vn
Xe a bị lỗi cảm biến đo van egr a vào hãng làm đi thay thế miễn phí
bác giỏi thiệt, nhìn vậy mà biết lỗi van EGR. bái phục bái phục
Em thì nghĩ là xe nó báo check manual thì cụ chủ cứ lỗi sách hướng dẫn ra đọc xem sao. Đâu phải cái gì cũng lôi lên hãng đâu.
Có khi chỉ là nhắc nhở lịch đi bảo dưỡng thôi

• Like
Reactions: vthanh6
Hạng C
15/2/08
556
306
83
didongthienminh.com
bác giỏi thiệt, nhìn vậy mà biết lỗi van EGR. bái phục bái phục
Em thì nghĩ là xe nó báo check manual thì cụ chủ cứ lỗi sách hướng dẫn ra đọc xem sao. Đâu phải cái gì cũng lôi lên hãng đâu.
Có khi chỉ là nhắc nhở lịch đi bảo dưỡng thôi
Làm sao nó tự động nhắc lịch bảo trì được bác? Coi sách hướng dẫn mông lung lắm, coi rồi chưa chắc tự fix đc, tốt nhất cứ mang vô hãng. Xe mua chính hãng, còn BH thì tội gì ko mang vô cho người ta phục vụ mình ạ