Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Em cũng suy nghĩ giống vậy nhưng em có lý do. Lúc trước trải nghiệm service của Ford khá tệ, từ đó có ấn tượng không tốt luôn. Sau này không biết tốt chưa.

Xưởng Dịch vụ sau bán hàng thua xa Toyota, để xe lại thay cả cánh cửa bị tai nạn: đổi mất mẹ 02 cây gạt nước theo xe, chó...!
Hộp số Ecosport Titan khi bắt đầu chạy nó cứ lừng xừng lừng xừng cà giật cà giật qua vòng tua 1500 vòng nó mới hết!!!

Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
Xưởng Dịch vụ sau bán hàng thua xa Toyota, để xe lại thay cả cánh cửa bị tai nạn: đổi mất mẹ 02 cây gạt nước theo xe, chó...!
Hộp số Ecosport Titan khi bắt đầu chạy nó cứ lừng xừng lừng xừng cà giật cà giật qua vòng tua 1500 vòng nó mới hết!!!
Dịch vụ sau bán hàng là do các công ty liên kết (bên Sale) thực hiện. Mà Ford quản lý kém, nên nó cứ bát nháo. Em đang chạy con forcus, rất hài lòng với nó; nhưng rất khó chịu dịch vụ sửa chữa của Ford.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Cá nhân em ko hiểu sao ko có cảm tình với xe ford lắm. Tất cả các lần mua xe đổi xe đều ko có ford trong đầu. ko hiểu sao lại vậy
Vì cái hộp số dở hơi và hệ thống điện. Thêm vào đó là hội chứng ăn nhiên liệu số 1 phân khúc. Ngoài ra các loại Ford lắp ráp còn được khuyến mãi thêm cái mùi nhựa, da rẻ tiền ( chạy cả năm ko hết). Vậy thôi, nếu vượt qua đc những điêù đó thì mới đến được với em í.

• Like
Reactions: luuhaidang
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Ford bị cái bóng hộp số PowerShift đè chắc lâu lắm mới ngốc lên nổi !
Không riêng gì hộp số PS bác ạ, các hộp số của Ford đều có vấn đề, nhưng hộp PS là thảm hoạ thật sự.

Hạng D
6/2/15
1.911
3.837
113
Ho Chi Minh City, Vietnam
Vì cái hộp số dở hơi và hệ thống điện. Thêm vào đó là hội chứng ăn nhiên liệu số 1 phân khúc. Ngoài ra các loại Ford lắp ráp còn được khuyến mãi thêm cái mùi nhựa, da rẻ tiền ( chạy cả năm ko hết). Vậy thôi, nếu vượt qua đc những điêù đó thì mới đến được với em í.
Về mùi thì mấy xe Toy như Vios hay Altis (đỡ hơn chút) cũng nồng nàn lắm. Dzọt :D:p

Hạng C
18/9/12
601
364
63
Tp Hcm
Không riêng gì hộp số PS bác ạ, các hộp số của Ford đều có vấn đề, nhưng hộp PS là thảm hoạ thật sự.

Con EXPLORER của nó nhìn chảy miếng Bác à, có tiền cũng ko nghe lời ra tiếng vào mà hốt nó ngay, nó hiện đại sang trọng như cô gái sài thành ấy, khác xa với con Prado cứng cáp lì lợm trâu bò!

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Con EXPLORER của nó nhìn chảy miếng Bác à, có tiền cũng ko nghe lời ra tiếng vào mà hốt nó ngay, nó hiện đại sang trọng như cô gái sài thành ấy, khác xa với con Prado cứng cáp lì lợm trâu bò!
Tầm giá trên 2 tỷ thì nhiều con ngon lắm bác, nghía qua xe Đức thử xem bác, hihi

Hạng D
7/3/18
1.163
2.422
113
Xin lỗi bác chứ, tầm 2,4 tỷ ra biển mà lấy xe đức thì chỉ ngó được con SUV thấp thấp, bé bé; để mua được con to cao như Explorer thì giá thành nó khác nhiều bác ạ. Xe cỏ và xe sang nó khác nhau lắm.

• Like
Reactions: luuhaidang