Tập Lái
11/11/05
6
0
0
Ha noi
www.vnexpress.net
Hiện em đang chạy con Escape 2.3, nhung em cam giac khi chuyên số bị giật.các bác nào có kinh nghiệm trao đổi cho em được hiểu thêm một chút?

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona
RE: Ford

Trích đoạn: thanhescape

Hiện em đang chạy con Escape 2.3, nhung em cam giac khi chuyên số bị giật.các bác nào có kinh nghiệm trao đổi cho em được hiểu thêm một chút?

Bác làm ơn mô tả kỹ hơn tí đi: Giật mạnh hay nhẹ, xe E 2.3 tự động có 4 số thì giật từ số mấy qua số mấy, chân Ga bao nhiêu, tốc độ cỡ bao nhiêu, bị thường xuyên hay là lâu lâu trời nắng giật một cái :)))

Hạng B2
7/7/05
140
1
18

chả hiểu làm sao khi tôi đổ A95 thì bị như vậy nhưng về A92 thì hết[:'(]:mad:

Hạng B2
28/12/05
207
2
18

tôi nghĩ thế là bình thường vì khi ta nhẹ ga thì computer vẫn cố định ở số cao (hoặc cao hơn) nên lướt nhẹ. khi ta mạnh chân ga thì computer biết ta cần vọt nhanh nên về số thấp hơn để ta vọt được nhanh. cái này cũng giống ta đi xe máy vậy; bác đang đi số 4 mà về 3 để vọt qua ô tô thì xe sẽ rùn lại (gằn lại) rồi ta mời tăng tốc nhanh lên được.

Tập Lái
11/11/05
6
0
0
Ha noi
www.vnexpress.net

Em mang đi bảo dưỡng ngày hôm qua rồi các bác ạ!Lại không vấn đề gì,chạy êm ru.Thực ra trước nó chỉ bị giật khi từ số 1 chuyển vào số 2 thôi với tốc độ 20km đến 30km.Nhưng bây giờ lại hết rồi.

Hạng B2
28/4/05
212
5
18
55

Trích đoạn: BlackLAC

Vậy tại sao lại hết, nó bảo dưỡng cái gì? có thay cái gì không? hả bác

Bác ấy mà biết thì chắc đã tự sửa lấy rồi việc gì phải đem xe vào cho bọn nó thịt.:D End user mà

Hạng B2
14/6/05
363
0
16
53
huyphatco.com

Cái này nó liên quan đến "đánh lửa" bao gồm:
Lọc gió + Bugi > nếu bugi vẫn tốt thì làm sạch cả lọc gió (hoặc thay) + làm sạch bugi, vệ sinh cổ hút > chắc hết.

Hạng B2
28/12/05
207
2
18

Vậy bác giả thíc cho em biết là sao xe 3.0 lại không bị hiện tượng trên??

em nghĩ vì escape 3.0 nó khỏe rồi nên không cần về số mà vẫn vọt nhanh. xe của em cũng bị hiện tượng như các bác nói và em tự giải thích như vậy nên yên tâm cho đến bây giờ. nếu không phải như vậy thì ta phải hỏi ford thôi. có bác nào ở ford giúp cái đi!

Tập Lái
11/11/05
6
0
0
Ha noi
www.vnexpress.net

Tối qua em cả bác huynhc230k chạy suốt con 2.3.Nó bị giật mạnh đến tung cả người.Em đang buồn quá.Đang đinh sắp xếp quay lại hãng Ford hỏi nhưng bận quá.Có bác nào ở hãng biết giải thích cho bọn em hiểu luôn với???