Hạng B1
13/4/08
79
108
33
33
HCM
Hôm rồi em có tham gia lái thử xe Fortuner 2017 ở đại lý Toy, tuy chưa chính thức mua xe nhưng cũng đã có một số trải nghiệm khác biệt rõ rệt, vì em cũng đang sử dụng Fortuner V 2010 nên về nhà là post lên đây ngay cho các bác đang quan tâm đến xe này có thể cân nhắc thêm về Fortuner 2017.

Em không bàn về thiết kế nữa nha, vì ai cũng công nhận là nó đẹp hơn cái xe cũ nhiều rồi, nhìn xe mới mà muốn bán xe em ngay quá :D Em chỉ nói một chút cảm nhận khác biệt khi lái thử xe bản 2.7V hai cầu nhé các bác.

+ Cách âm: phải nói là xe cách âm tốt hơn nhiều, không còn tiếng ù ù khi đạp ga như xe đời trước nữa, tiếng máy rất là êm.

+ Hộp số: Xe 2017 đã có 6 cấp số, chuyển số êm mượt nhẹ nhàng, máy móc không gào thét như xưa. Chắc là sẽ tiết kiệm xăng hơn.

+ Chạy nhanh: xe đầm hơn, em tự tin chạy trên 100 km/h và rất yên tâm với tay lái (chắc là nhờ có cân bằng điện tử), phải nói là lột xác nhé các bác.

+ Tăng tốc: Máy 2.7 được cải tiến nên vận hành cũng mượt hơn nhờ chế độ Power mode nên xe lanh hơn, còn các bác nào muốn tiết kiệm xăng thì bật ECO lên.

Do chỉ thử được chút ít nên em chỉ có những cảm nhận sơ sơ như vậy. Ngoài ra em cũng tranh thủ thử thêm một chút xe bán tải Hilux mới. Xe này máy dầu 2.8 – hộp số 6 cấp. Lái xong em ước gì…Fortuner cũng có phiên bản tương tự vì chiếc Hilux này tăng tốc sướng lắm, các tính năng off-road cũng tương tự Fortuner bản 2 cầu.

Sau khi lái thử em có nghe anh bạn Sale Man báo sắp có chương trình biểu diễn các tính năng offroad và lái thử xe vào ngày 5.3.2017 ở gần Crescent Mall, Q.7 TPHCM, còn các bác ở Hà Nội có thể tham gia lái thử vào ngày 12.03.2017 ở Sân Vận Động Quốc Gia Mỹ Đình, sẵn có xe nên em cùng vài bác ghé qua xem thử luôn thì thấy họ đang dựng khung địa hình rồi.

Vài hình ảnh em tự chụp được:

Chương trình biểu diễn này rất hoành tráng vì đây là lần đầu tiên Toyota tổ chức tại Việt Nam, không chỉ có Fortuner mà còn có Hilux mới. Có chuyên gia biểu diễn Offroad bằng xe Fortuner và Hilux nhé các bác. Có lẽ em sẽ tham gia để test kỹ hơn vì nghe nói có cho thử Off-Road nữa. Ai đang có ý định mua xe thì nên tham gia chương trình này.

Thông tin về chương trình: http://www.toyota.com.vn/tin-tuc/ti...e-he-dot-pha-moi-nhat-cua-toyota#.WLTeEDuLSM9

Hạng B1
30/7/12
90
37
18
Nếu được test thử địa hình này thì hay quá mà sợ chưa chắc đã dám test. kaka

Hạng B1
13/4/08
79
108
33
33
HCM
Cuối tuần này ngay gần hồ bán Nguyệt hả thớt, có cần phải đăng ký trước mới được lái thử không [BCOLOR=rgb(252, 252, 255)]:D[/BCOLOR]
Vé vào cổng là free nha bác, nếu muốn lái thử xe thì nên đến sớm :D

Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
Mịa, thằng F Everest giảm giá nữa, chẳng hiểu.
anh Toy làm giá phát lấy hết khách hàng. Giờ sao đây ta?
bác nào có cao kiến gì ạ? Vì FE nó giảm khoảng 1,26x gì đó ( titanium).
chắc Mít cũng đu theo đây. Không biết Toy có giảm kg ta? Giờ đặt T7-8 mới giao hàng thì chắc khó, cầu >> cung quá. Bản G nhu cầu quá cao.

Hạng B2
1/3/13
271
142
43
Mịa, thằng F Everest giảm giá nữa, chẳng hiểu.
anh Toy làm giá phát lấy hết khách hàng. Giờ sao đây ta?
bác nào có cao kiến gì ạ? Vì FE nó giảm khoảng 1,26x gì đó ( titanium).
chắc Mít cũng đu theo đây. Không biết Toy có giảm kg ta? Giờ đặt T7-8 mới giao hàng thì chắc khó, cầu >> cung quá. Bản G nhu cầu quá cao.
Ford & Mit ăn quá dầy & giờ đã no nê. Vấn đề là fan rất happy. Đúng là cao cơ..:3duongbiahutthuoc:

• Like
Reactions: vothaithao