Hạng C
7/3/07
759
153
43
Fortuner 2017 sau 1000km đầu tiên
Hi các bác,hôm nay là mồng 5tết rồi.Trước hết chúc toàn thể anh em OS năm mới sức khoẻ,may mắn,hạnh phúc và phát đạt. Xe em nhận trước tết là bản máy xăng 1 cầu.Sau mấy ngày tết thì nay cũng được gần 1000km đầu tiên rồi.Trưa nay chở gia đình lên Vũng Tàu chơi.Sẳn tiện đang ngồi chờ phòng khách sạn nên viết vội vài dòng nhận xét.[pagebreak][/pagebreak]

Nhận xét ban đầu về ngoại hình là xe nhìn khá bắt mắt(cái này là theo cảm nhận của em :))
em thích nhất phần đuôi xe rất to và ban đêm dàn đèn led rất đẹp.Phần đầu xe khá thể thao nhưng đèn gin theo xe là halogen màu vàng nhìn không sang và sáng xe,cái này thì dễ giải quyết,em đã qua bác Novatech làm nguyên dàn đèn mới đó là thay bóng xenon 6000k và đèn gầm led 6000k khá sáng.Ban đêm đi đường khá sáng.

Nội thất đẹp,rộng rãi với màu da nâu khá sạch và sang.Dàn lạnh mạnh lạnh nhanh và sâu.Cách âm gầm rất tốt,thậm chí không thua gì Porche cayenny 2014 của thằng bạn thân em.Ngồi trong xe rất yên tĩnh.Xin nói thêm là em có làm cách âm thêm gầm và 4 cánh cửa,phủ gầm xe ở hãng hết gần 20 chai.
phần em ko ưng ý nhất là động cơ,em có 2 chiếc,chiếc kia là CRV 2.4 2014.Đánh giá của em là so sánh với chiếc này.

So với CRV thì máy Fortuner lì quá,nhất là khi cần vượt xe khác.Động cơ ồn và lì mặc dù 6 cấp số(so với CRV 5 cấp).Cảm giác xe chạy nặng nề không nhẹ nhàng như CRV.
2 cái nút chọn chế độ chạy Power và economy em thấy không có tác dụng gì hết,bấm hay ko bấm cũng y vậy.
Thôi em nhận phòng ks đây,khi rãnh em sẽ viết thêm :)
Chúc mừng năm mới cả nhà.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
26/6/07
396
336
63
53
Quận 9, TP.Hồ Chí Minh
Tks Bác chủ, cảm nhận đầu tiên về trải nghiệm. Hóng tiếp các dòng vàng Ngọc kế tiếp vì em đang tính em này.
Nghỉ VT vui nhé bác.
p/S: ăn hải sản nhớ cẩn thận bị chém nha bác. :), vòng ra bãi trước ghé mấy chỗ có vựa hỏi giá Ok rồi mần.

• Like
Reactions: bmw1985
Tập Lái
31/5/15
46
21
8
43
Em cũng đang tính qua tết lấy em này,đang mong review tiếp theo của bác.Chúc bác đi chơi với gia đình vui vẻ.

Tập Lái
8/10/16
20
17
3
41
View attachment 602021 View attachment 602022 View attachment 602001 View attachment 602002 Hi các bác,hôm nay là mồng 5tết rồi.Trước hết chúc toàn thể anh em OS năm mới sức khoẻ,may mắn,hạnh phúc và phát đạt.
Xe em nhận trước tết là bản máy xăng 1 cầu.Sau mấy ngày tết thì nay cũng được gần 1000km đầu tiên rồi.Trưa nay chở gia đình lên Vũng Tàu chơi.Sẳn tiện đang ngồi chờ phòng khách sạn nên viết vội vài dòng nhận xét.
Nhận xét ban đầu về ngoại hình là xe nhìn khá bắt mắt(cái này là theo cảm nhận của em :))
em thích nhất phần đuôi xe rất to và ban đêm dàn đèn led rất đẹp.Phần đầu xe khá thể thao nhưng đèn gin theo xe là halogen màu vàng nhìn không sang và sáng xe,cái này thì dễ giải quyết,em đã qua bác Novatech làm nguyên dàn đèn mới đó là thay bóng xenon 6000k và đèn gầm led 6000k khá sáng.Ban đêm đi đường khá sáng.
Nội thất đẹp,rộng rãi với màu da nâu khá sạch và sang.Dàn lạnh mạnh lạnh nhanh và sâu.Cách âm gầm rất tốt,thậm chí không thua gì Porche cayenny 2014 của thằng bạn thân em.Ngồi trong xe rất yên tĩnh.Xin nói thêm là em có làm cách âm thêm gầm và 4 cánh cửa,phủ gầm xe ở hãng hết gần 20 chai.
phần em ko ưng ý nhất là động cơ,em có 2 chiếc,chiếc kia là CRV 2.4 2014.Đánh giá của em là so sánh với chiếc này.
So với CRV thì máy Fortuner lì quá,nhất là khi cần vượt xe khác.Động cơ ồn và lì mặc dù 6 cấp số(so với CRV 5 cấp).Cảm giác xe chạy nặng nề không nhẹ nhàng như CRV.
2 cái nút chọn chế độ chạy Power và economy em thấy không có tác dụng gì hết,bấm hay ko bấm cũng y vậy.
Thôi em nhận phòng ks đây,khi rãnh em sẽ viết thêm :)
Chúc mừng năm mới cả nhà.
Đại lý cũng làm cách âm gầm và cửa hả bác? Em tưởng phải ra Gara ngoài

Hạng C
7/3/07
759
153
43
Đại lý cũng làm cách âm gầm và cửa hả bác? Em tưởng phải ra Gara ngoài
Có chứ bác,nhưng giá mắc hơn bên ngoài.Em làm ở Toyota Bình Dương đó bác.DO phải mua thêm 30tr phụ kiện để nhận xe trước tết nên em làm luôn

Hạng C
7/3/07
759
153
43
Em đã từng chạy Fortuner đời trước.Em thấy riêng độ đầm chắc thì đời này hơn hẳn,chắc do xe nhập.em ôm cua 100 thấy khá vững,ko bồng bềnh như đời cũ của Vietnam.Em thấy chỉ thua CRV 1 chút,do xe cao hơn nhiều mà.
chỉ có động cơ và hộp số là tệ quá.Em đi mấy ngày nay mà thấy hơi chán rồi :)