Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
Em đang nghiên cứu làm sao dàn nhún của em nó mềm mại, êm ái hơn chút, dàn nhún hiện tại cứng quá.
Bác nào có cải thiện dàn nhún FT rồi chỉ giáo giúp em. Cám ơn các bác

• Like
Reactions: junqing
Hạng F
5/8/09
5.919
79
68
HCM
Em nghĩ nếu dàn nhún của em nó mềm mại quá thì khi tải full 7 chỗ + thêm full hành lý thì có ảnh hưởng gì không bác :d
Dạ thì bởi em đang lăn tăn! Vì search lòng vòng thấy toàn bảo thánh lật thánh liếc gì không! Ít thấy share bài về vấn đề làm sao cho em nó tốt hơn! Riết cũng nản mấy đại gia với mấy anh hùng bàn phím...có nhiêu đó tiền mua chiếc FT chạy mà bị chửi không ra gì :)

Hạng D
24/3/13
2.321
2.194
113
Vừa rồi em đi Canavan Ninh Chữ với hội Grandis . Báo cáo các bác tình hình xăng cộ giữa 2 cách chạy như sau:
- Chuyến đi xuất phát từ cục thuế TpHCM e đc phân công chốt đoàn nên vòng tua liên tục 3.000 vòng và hơn nữa , vì rớt đèn đỏ, rớt vì qua mặt xe bị rớt lại cứ phải đua cho kịp đoàn và e chạy tròn vai luôn bám sát đoàn đến Ninh Chữ đồng hồ xăng báo 11.2.
- Cũng cung đường đó chiều về e đc phân công dẫn đoàn nên đều ga chờ đồng đội về đến nút giao Mai Chí Thọ XLHN 9.9 , về đến nhà 10.0
Như vậy độ chênh giữa 2 kiểu chạy là khá lớn nhỉ (11.2-9.9=1.3l), lâu nay e cứ nghĩ ko đáng kể . Có bác nào đã chạy có độ chênh lệch lớn hơn em hem .

Hạng B2
4/9/14
112
65
28
48
Thành phố HCM
Đúng rồi, đi đường trường đạp đều ga rất tiết kiệm nhiên liệu. Lễ vừa rồi, mình đi xe Fortuner G 2016, lộ trình Sài Gòn - Vĩnh Hy - Phan Rang (đi đèo ngoạn mục, đèo dran) - Đà Lạt (đi nhiều các khu vui chơi, thường bị kẹt xe ) - Sài Gòn. Thời gian ngủ trên xe khoản 4h nổ máy bậc đều hòa. Tổng quản đường 985 Km, đỗ đầy bình dầu 720k ~ 52lit đến Giầu dây đỗ thêm 500k ~ 36lit về đến nhà còn hơn nữa bình. Chỉ số tiêu hao nhiên liệu 6.5lit/100km, tốc độ trung bình 37km/h. Còn chạy trong thành phố thì chỉ số tiêu hao nhiên liệu báo 7.9lit/100km, tốc độ trung bình 23km/h. Chênh lệch rất nhiều.