Hạng B1
30/7/12
58
39
18
31
TPHCM
Kính thưa CCCM,sau một thời gian dài nghiên cứu và độ xe chơi cho vụ LOCK & UNLOCK bằng CANBUS - OBDII .Từ thành quả đạt được,nên em quyết định chia sẽ cùng CCCM,nhằm đóng góp cho sự phát triển của dòng xe Mitsubishi Attrage & người anh em Mirage đồng hành với sự phát triển cùa BANG HỘI và Nhằm nâng cao giá trị của dòng xe này lên một tầm cao mới.
Vì lí do cổng OBDII là cổng cắm để chuẩn đoán lỗi,active các chức năng,hoặc có thể cắm các thiết bị khác như HUB hiện thị tốc độ,hoặc các món đồ chơi khác mà CCCM muốn tân trang cho VK2...vv .Nên em ,Không làm sản phẩm cắm trực tiếp cổng OBDII,lí do :
+ Thứ 1 : Lí do nêu bên trên,
+ Thứ 2 : Nguy cơ vướng víu ,va chạm đá vào cao,làm hỏng thiết bị ,và nếu nặng,có thể hỏng cổng cắm OBDII.
Nên em quyết định sản xuất hộp kèm jac cắm,và cos cắm xịn theo xe cho cổng CANBUS jac khác - không thuộc jac OBDII,thay cho việc sản phẩm cắm trực tiếp.(Ngoại trừ CCCM có nhu cầu cắm trực tiếp thì làm riêng).Sản phẩm kèm jac cắm ,chỉ cần cắm 2 dây canbus (L,H) + 2 dây nguồn(+,-) + 1 dây tín hiệu,không cắt bất cứ 1 dây nào.Nếu muốn trả lại trạng thái ban đầu cho VK2,thì chỉ việc rút hộp ra.
Do đặc thù của mạng giao tiếp bằng CANBUS,nên sản phẩm được tích hợp nhiều tính năng quá,sẽ làm nghẽn mạng CANBUS,làm cho sản phẩm chạy : " KHÔNG ĐƯỢC CHÍNH XÁC " như mong muốn ban đầu của em.( Kinh nghiệm từ kết quả test nhiều lần).Nên em quyết định tách rời các tính năng ra,thành 2 sản phẩm riêng biệt,để sản phẩm đạt được tính năng chuẩn xác ,và cao như mong muốn.
1:) LOCK & UNLOCK : (kèm Video minh họa )
a: KHI NỔ MÁY : xe đang nổ máy,dừng xe,mang chìa khóa ra ngoài,đóng kín các cửa,xe sẽ tự LOCK cửa + nháy đèn báo hiệu + kêu cái tít,đồng thời gập gương lại,nếu ai để chế độ gập gương theo lock & unlock.Chìa trong xe,sẽ không tự LOCK
b: KHI TẮT MÁY : Có quên chìa khóa trên xe,đóng kín các cửa lại,sẽ kiu tít tít và nháy đèn báo chìa,nhắc quên chìa,khi các cửa được đóng kín,sẽ tự lock ngay,đảm bảo không bao giờ có vụ quên chìa trong xe,và quên lock cửa.khi các cửa không được đóng kín,sẽ báo tít tít..+ nháy đèn chìa để CCCM kiếm tra.
CHỈ TỰ LOCK KHI CÁC CỬA ĐÃ ĐÓNG KÍN & MANG CHÌA KHÓA RA NGOÀI.(Tính năng UNLOCK khi tới gần xe sẽ làm riêng cho CCCM nào có nhu cầu!)
Lưu ý : Tính năng trên chỉ hoạt động khi xe dừng hẵn,để số P & đã kéo thắng tay,Vì lí do an toàn,nên khuyến cáo CCCM luôn để số P khi dừng xe,cả nổ máy và tắt máy,và kéo thắng tay.Chỉ 1 trong 2 điều kiện trên không thỏa mãn,mạch sẽ không hoạt động.Rất cơ động cho việc lên xuống xe.Ví dụ :
Trường hợp nổ máy + tắt máy : dừng xe về P,muốn xe tự lock ,khi mang chìa ra ngoài,chỉ việc kéo thắng tay,và đóng kín các cửa.không muốn tự lock,thì không cần kéo thắng tay,Vì để P xe cũng an toàn rồi.Hoặc để lại chìa khóa trên xe(trường hợp nổ máy) xuống xe đóng cửa,mở cốp lấy đồ cho khách ,và mở đóng các cửa cho khách ra,hoặc test bảo dưỡng kiểm tra xe vv..thì xe sẽ ko tư lock.Mạch chỉ hoạt động khi để số P + kéo thắng tay
2 :)LOCK & RELOCK : (kèm Video minh họa )
Theo tốc độ -mặc định sẽ cài : 5kmh,( Có thể thay đổi theo yêu cầu của CCCM).
khi xe chạy đạt tốc độ yêu cầu,sẽ tự LOCK cửa + nháy đèn + kêu cái tít báo hiệu.
khi dừng xe sang P unlock cửa (tính năng đã được active)hoặc vẫn để D,dừng xe unlock cửa bằng tay, cho khách xuống xe vv..,Sau khi đóng kín cửa,đạp ga đi tiếp,đạt tốc độ sẽ tự Relock lại.
Lưu ý : Do gương gập điện được active theo chế độ tùy chọn và lập trình sẵn theo xe,nên nếu CCCM nào active chế độ gập gương theo lock & unlock.Vui lòng thông báo trước,do xe mặc định tính năng này,nên nếu đạt tốc độ sẽ LOCK và gập gương,nên giải pháp chỉ cần cắm thêm 1 dây để hủy tín hiệu gập gương.(Gập gương theo tắt mở máy,không bị ảnh hưởng).
Bất cứ cửa nào trong 4 cửa,không được đóng kín,sẽ ko tự lock khi đã đạt tốc độ cài đặt.
Sản phẩm 1 : 1200K VND + khuyến mại 1 vĩ pin chìa khóa.( Không kèm công lắp đặt ).
Sản phẩm 2 : 650K VND + khuyến mại 1 vĩ pin chìa khóa.( Không kèm công lắp đặt ).
CHÍNH SÁCH BẢO HÀNH : Bảo hành 1 năm,1 đổi 1,nếu sản phẩm bị lỗi trong quá trình sử dụng.
Xin phép quyền được từ chối bảo hành,Nếu phát hiện sản phẩm có dấu hiệu cậy phá sản phẩm.
KHUYẾN CÁO CHUNG :
Chìa Smartkey không nên bỏ chung với điện thoại trong túi quần,hoặc để gần sát nhau trong xe,sẽ ảnh hưởng đến tín hiệu hoạt động của chìa khóa,dẫn đến sản phẩm không hoạt động đúng chức năng của nó.
Chân thành cảm ơn sự quan tâm của CCCM.
Kính chúc CCCM sức khỏe và lái xe an toàn.
CCCM nào có quan tâm và đặt hàng :
Vui lòng để lại sdt để liên lạc,và chuyển khoản vào tài khoản :
Ngân hàng Vietcombank stk : 007-1000-955967 hoặc Ngân hàng ACB stk : 3514-7559
Chi nhánh chung : Lạc Long Quân - Quận 11 -TPHCM
Chủ TK : LINH KHÂM KIỆT sdt :0903.855696

Hạng D
1/7/16
1.008
4.848
113
anh search như mình chỉ là ra liền, tt cá nhân mình ko dám public :)

Tomb Raider
29/6/17
1.958
35.907
113
Chào bác chủ. Sản phẩm của bác rất hay, chúc bác đắt hàng.
Nói chung xe em chỉ có một chức năng duy nhất cần thiết mà e chưa vừa ý là: khi xe vẫn nổ máy - engine running - và chìa khóa ngoài xe, e ko thể nào lock cửa bằng cách bấm nút nhỏ ở cạnh cửa đc, xe nó cứ kêu tít tít mà ko cho lock. Nhiều khi em để xe ngoài ngõ muốn vào nhà lấy đồ mà ko muốn tắt máy.
Em ko muốn gắn thêm sản phẩm của bác thì có cách nào chỉnh lại ECU hay ko?

Hạng B1
30/7/12
58
39
18
31
TPHCM
Chào bác chủ. Sản phẩm của bác rất hay, chúc bác đắt hàng.
Nói chung xe em chỉ có một chức năng duy nhất cần thiết mà e chưa vừa ý là: khi xe vẫn nổ máy - engine running - và chìa khóa ngoài xe, e ko thể nào lock cửa bằng cách bấm nút nhỏ ở cạnh cửa đc, xe nó cứ kêu tít tít mà ko cho lock. Nhiều khi em để xe ngoài ngõ muốn vào nhà lấy đồ mà ko muốn tắt máy.
Em ko muốn gắn thêm sản phẩm của bác thì có cách nào chỉnh lại ECU hay ko?
Ko có cách đâu Cụ! Nếu có e bỏ chức năng này trong sản phẩm của e rồi Cụ!

Tập Lái
8/8/15
5
6
3
HCMC
Version nào của cụ là mới nhất ah, giới thiệu Em phát kèm chi phí luôn. Em call không được cụ.