Hạng B1
9/10/06
70
2
8
45
www.matbao.net
Chẳng hiểu sao, vợ hai 1.8AT của tớ lúc nào ga cũng cao cả (có lẽ do mấy ông trong hãng để default vậy). Lúc dừng đèn đỏ, không đạp ga 1 tẹo nào (thậm chí cóc thèm để chân lên chân ga), xe vẫn có thể chạy ở tốc độ khoảng 10km/h --> Lúc dừng đèn đỏ toàn phải đạp thắng hoặc về số N.

Các bác nào quen xe, hướng dẫn cách chỉnh ga được kô? Chỉnh làm sao mà kô đạp ga thì xe đứng im là okie. Đem vào hãng lười quá......

Hạng C
24/2/07
849
2.355
93
48
RE: Ga của civic lúc nào cũng cao, làm sao chỉnh?

Xe AT mà bác. Nó hoạt động không giống xe MT. Không cần bác nhấn ga, xe vẫn có thể đạt tốc độ > 20/Km. Xe AT đi nhàn chân hơn MT là ở chỗ đó.

Hạng B2
2/10/07
196
24
18

Chủ yếu là khi bác để nó ở vị trí N hay P ( khôn gmở máy lạnh ) mà số vòng quay đông cơ nằm trong khoảng 400 < n < 1000 vòng/phút là OK

Tập Lái
28/1/06
40
0
6

Xe AT thì default như vậy là đúng rồi bác, lúc nào đỗ đèn xanh đèn đỏ cứ vể N cho đỡ phải ghì phanh. Chú ý nếu bác muốn nhấc chân khỏi chân phanh thì xem xe có bị trôi không nhé, nếu trôi thì kéo phanh tay hoặc để nhẹ chân lên phanh là được rồi. Xe Civic từ N --> D êm lắm, bác cứ về N lúc dùng đèn xanh đèn đỏ cho nó thoải mái.

Hạng B2
26/7/05
341
9
18

Ở vị trí N hoặc D (không nhấn ga) thường vòng tua máy của Civic khoảng 750 r/m.

Tập Lái
14/12/06
30
2
8
vnexpress.net

bác bác ơi đang đi nhanh trên 40km/h thì có từ D-->N và N-->D được không ạ (các bác thông cảm em chưa đi AT bao h)

Tập Lái
28/1/06
40
0
6

Trích đoạn: hinhnd

bác bác ơi đang đi nhanh trên 40km/h thì có từ D-->N và N-->D được không ạ (các bác thông cảm em chưa đi AT bao h)

Thì đã ai dám thử nhu bác nói đâu mà trả lời được (không dại) :D

Hạng B2
27/5/07
293
0
16

Em thử rồi, chẳng sao. D-->N phanh cho nó nhanh dừng xe.

Hạng B2
14/9/06
279
2
18

vô tư bác ơi, D-->N và N-->D ngoài ra còn có thể chuyển về D3, riêng số 2, 1 cũng có thể chuyển được nhưng với tốc độ thấ. Chú ý đang chạy đừng chuyển số về R.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/12/06
424
0
16

Xe em ko ga cũng di 10km/h nè bác thả ga ra là chạy:D