Hạng B2
26/6/08
143
11
18
Hồ Chí Minh
Em định gắn thêm 1 hay 2 cái camera hồng ngoại ở phía trước để đi ban đêm cho an toàn. Trong diễn đàn có bác nào độ thêm camera này chưa thì xin cho em biết loại nào tốt để thực hiện chức năng nhìn xa ban đêm này, tổng thiệt hại và địa chỉ gắn luôn hỉ. Vợ em là Grandis có sẵn màn hình nên các bác thấy hiển thị lên màn hình này luôn có tiện ko hay gắn màn hình hiển thị lên kính lái. Mong các bác giúp em.

Hạng B2
9/9/06
377
10
18
48
Hà nội
Em sợ hơi khó tìm loại camera đó. Khi bác đi với tốc đọ cao khó có loại nào bắt kịp

A1
14/12/03
2.555
4.253
113
Nếu bác gắn được thì Mercedes, Lexus, BMW và các hãng khác chắc sẽ bỏ mấy cái Nighview System xuống cống hết. ^-^
Theo em biết là họ làm bằng radar thu phát sóng phản hồi chứ có dùng Camera hồng ngoại đâu.

Hạng B2
22/4/08
173
9
18
có mấy cái carera hồng ngoại "tầm nhìn" ~ 100mét, giá cũng cỡ 1.000k. Tuy nhiên :
- 100 mét có đủ để bác phản ứng gì không khi chạy nhanh.. Thà để tiền đó chơi bộ đèn khủng vào chắc ăn hơn nhiều
- Thân máy to quá, chiếc xe bác sẽ giống xe truyền hình ấy. Mà lúc ấy bác lo dòm màn hình hồng ngoại thì "ra đi" sớm hơn là để bình thường
- Hồng ngoại chỉ phát hiện những vật thể nóng hơn môi trường, còn gặp những vật lạnh như cọc sắt thì bác hun luôn là chắc - đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng

Chắc bác xem phim nhiều quá chứ không ai "chơi" vậy đâu (đùa tì, đừng giận nha)

Hạng B2
26/6/08
143
11
18
Hồ Chí Minh
Thế thì buồn thật, vậy là chỉ có mấy xe đắt tiền mới có chức năng quan sát ban đêm. Em tưởng có thể gắn thêm được chứ.

Hạng B2
5/5/08
189
0
16
Re:Gắn camera hồng ngoại phía trước?

Mình thấy chic Mer ML63 của AMG có trang bị cái ni ah. ... không bit đi đêm thế nào. Bác làm thí nghiệm cho anh em học hỏi đi

Hạng F
26/6/07
5.370
76
38
OS ... 5-YEAR BIRTHDAY
TNThang nói:
có mấy cái carera hồng ngoại "tầm nhìn" ~ 100mét, giá cũng cỡ 1.000k. Tuy nhiên :
- 100 mét có đủ để bác phản ứng gì không khi chạy nhanh.. Thà để tiền đó chơi bộ đèn khủng vào chắc ăn hơn nhiều
- Thân máy to quá, chiếc xe bác sẽ giống xe truyền hình ấy. Mà lúc ấy bác lo dòm màn hình hồng ngoại thì "ra đi" sớm hơn là để bình thường
- Hồng ngoại chỉ phát hiện những vật thể nóng hơn môi trường, còn gặp những vật lạnh như cọc sắt thì bác hun luôn là chắc - đọc kỹ hướng dẫn trước khi dùng

Chắc bác xem phim nhiều quá chứ không ai "chơi" vậy đâu (đùa tì, đừng giận nha)

Em nghĩ cái vụ camera hồng ngọai này ... xài coi ... LLs chạy xe 2B hả ???

Nếu muốn chạy xe giống máy bay hay tàu biển (chạy mò) là phải chơi radar đó bác chủ thớt . Em nghe nói có mấy làng mổ xác máy bay ... bác ghé kiếm bộ radar nào còn xài được về gắn vô chơi vậy :):):)

Tập Lái
11/8/09
8
0
1
Re:Gắn camera hồng ngoại phía trước?

Câu trả lời cho bác đây, xem link:

Last edited by a moderator: