11/6/16
88
81
18
Chào các bác, gần đây em thấy phong trào độ mắt led cho vợ 2 sôi nổi quá các bác ạ, ra đường thấy nhiều bác đá pha rẹt rẹt làm e hoa cả mắt, e vừa thích vừa tức các bác ạ (chắc có bác cũng thấy như e nè :(), và sau một thời gian nghiên cứu các chủng loại led e quyết định tậu con Cree XHP70 về lắp cho vợ 2 của e.
Loại của e lắp có màu 6000K, độ sáng 6600LM. Loại này sử dụng tản nhiệt bằng dây kim loại chứ không dùng quạt như các dòng khác, với cách tản nhiệt như vậy thì có thể hiệu quả tản nhiệt kém hơn chút so với dùng quạt nhưng chắc ăn vì không bao giờ phải lo tản nhiệt bị tèo làm đèn mình .... ngủm theo. Trước đây e có đưa con Lumileds vào tầm ngắm nhưng thấy công suất chỉ 45W mà công suất đáp ứng của vợ e đến 60W, lắp vào chắc chắn là vợ e không thể ...... lên đỉnh được :3dcuoigif:

Cách lắp thì không có gì để nói vì xe e lắp đơn giản như ăn kẹo
, việc tháo/lắp chỉ là tháo/cắm giắc sau đó xoay đuôi đèn ra/vào là xong chứ không cần độ chế dây nhợ gì cả (tất nhiên là phải mua đúng loại chân đèn của xe mình các bác ạ.hihi). Cảm nhận của e thì đèn rất sáng, sáng gom và độ sáng gấp nhiều lần đèn halogen, hơn hẳn dòng led phổ biến hiện nay là Lumileds, chân đèn cũng không quá nóng dù đi thời gian dài, độ bền thì cần để thời gian kiểm chứng nhưng theo quảng cáo của nhà sản xuất là 30.000 giờ (halogen chỉ 1.000 giờ), mà e thấy chỉ cần 3.000 giờ thôi cũng ok rồi chứ nói gì 30.000. Giá thì các bác chỉ cần bớt đi 2 bữa nhậu là có thể tậu được chứ chẳng đáng bao nhiêu cả ạ :3duongbiahutthuoc:.
E đang rất sướng và rất hài lòng các bác ạ, hihi. Mời các bác cùng ngắm 1 tí nhé, đt e hơi cùi nên không được rõ lắm :)
Đây là hộp sản phẩm:

Gắn đèn Led cho vợ 2
Gắn đèn Led cho vợ 2

Và đây là thành quả của e ạ:
https://www.youtube.com/watch?v=PIKG6FVmQh0
Note: Nhân đây e cũng xin gửi lời cảm ơn đến một người anh trên OS vô cùng tốt bụng ạ :3dtanghoa:

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
10/10/16
3
2
3
45
Đèn xe bác ngon quá, nhìn phát ham.e có 2 con xe cỏ dùng chạy dịch vụ lắp bóng này ko biết tốt ko bác, bác mua ở đâu vậy, rá rổ thế nào vậy cho e xin thông tin với. bữa trước e có làm 1 bài nhờ các bác os tư vấn mà giờ tìm không thấy đâu.

• Like
Reactions: Hột vịt lộn
11/6/16
88
81
18
Đèn xe bác ngon quá, nhìn phát ham.e có 2 con xe cỏ dùng chạy dịch vụ lắp bóng này ko biết tốt ko bác, bác mua ở đâu vậy, rá rổ thế nào vậy cho e xin thông tin với. bữa trước e có làm 1 bài nhờ các bác os tư vấn mà giờ tìm không thấy đâu.
Hihi. Xe nào lắp cũng ok hết bác ơi, e inbox bác nhé

• Like
Reactions: qd
Tập Lái
9/9/08
25
16
3
thích thật, lúc trước có ông racer_one lắp, em có nhờ ổng mua giùm 1 cặp mà tới giờ chưa có