Hạng B1
14/12/18
77
53
20
46
Cruise Control là tính năng nhảm, chả phù hợp đường xá Việt Nam!

Hạng F
29/10/16
11.499
21.745
113
Pháp
Thứ nửa ECU của xe có chức năng đó hay không ? nếu không có thì mua chẵng ích lợi gì cả

Tập Lái
22/9/16
11
1
3
35
Cắm máy vào, active chức năng lên bác ah. Xe e Si 2016 đi bảo dưỡng bị cập nhật phần mềm mới khóa chứ năng này. Khi lắp vào cũng y như vậy. Cắm máy vào active lên là sử dụng bình thường đến giờ
Vậy hả cụ,cụ ra cửa hàng ngoài,hay vào hãng,cụ làm ở hà nội chỉ e chỗ với

Tập Lái
23/10/18
2
1
1
34
Em đã tự lên cho Si 2018, chạy ngon lành cành đào, có 3 vấn đề bác cần quan tâm ở đây:
1. Khi lắp, bác lắp dây cable nào? cáp theo xe hay cable theo công tắc cruise mới mua => yêu cầu dùng đúng cable theo xe (cable theo công tắc thiếu dây)
2. Cách vận hành: bước 1 bác phải đảm bảo tốc độ xe >30km/h, nhấn "cruise", sau đó gạt xuống "Set", thả chân ga ra cảm nhận xe có giữ tốc ko (vì xe bị cắt đèn trên đồng hồ táp lô nên ko hiển thị được), bác có thể thử đi thử lại nhiều lần các bước này
3. Nếu trường hợp cách 1 & 2 làm đúng mà vẫn ko dc thì bác ra hãng, yêu cầu cắm máy CAN mở giúp cái chức năng (cruise control) - mà theo em nghĩ Si nó đã ko cắt thì S có cũng ko rảnh đâu mà cắt vì theo logic công nghiệp hàng loạt thì chắc chăn 2 em này dùng cùng ECU => do đó khả năng này chỉ xảy ra với các bác đi bảo dưỡng up firmware mới nó tiện thể disable chức năng này.
Chúc cụ dzui xuân với vợ 2 mông cong morning thần thánh.

Tập Lái
2/2/19
2
0
1
37
Cái này câm vào là chạy mấy cụ ơi :)) em bản S đây, cụ xem chắc chưa set đúng nên nó không chạy thôi. Cụ chạy trên 40km/h, nhấn nhấn cruise xong nhấn nút set - là được.