Thảo Luận Chung Gắn HD player cho vợ 2

Hạng B1
8/6/11
76
59
18
Vũng Tàu
Chào cả nhà,
Con vợ hai của mình không popular nhưng nhìn chung cũng là loại chân dài, dáng nuột, full option, chẳng thiếu thứ đồ chơi gì. Âm thanh JBL nghe cũng không tệ duy có một điều làm mình phải lăn tăn là cái đầu DVD. DVD của nó xem cũng được nhưng nội dung trên đĩa hạn chế, chất lượng tệ, đĩa mau hư, chứa lỏng cỏng trên xe là điều khiến mình quyết tâm phải nâng cấp. Con này có computer, mọi thứ đều điều khiển thông qua màn hình này nên việc thay màn hình là điều không thể. Cũng may là nó có cổng AUX đặt ở chổ hợp lý, rất tiện lợi cho việc gắn, lắp. Cũng đã mua Raspberry Pi để thử nhưng Pi điều khiển phức tạp mà kềnh càn, lại phải chuyển đổi HDMI sang AV nên nói chung là vứt (có ai cần thì inbox nha). Quan điểm của mình là dù nâng cấp nhưng không hy sinh và phải thẩm mỹ, nguyên trạng. Tìm trên mạng bây giờ có nhiều loại mà giá lại bắt đầu rẻ nên quyết định thử nghiệm tiếp. Con này mình mua trên eBay, chỉ hơn 5 xị, đúng 20 ngày giao hàng. Hình nó đây.
Gắn HD player cho vợ 2
Rất nhỏ bé. Có 1 cổng HDMI, 1 USB, 1 lổ 3.5 để xuất ra hình và ảnh luôn. Remote đầy đủ, có cả chỉnh ratio, tức là chỉnh kích thước màn hình hiển thị. Cái này nhiều anh đắt tiền không có, nhìn người lúc cao lúc lùn là bực nhất.
Việc kết nối quá đơn giản. Nguồn thì lấy cái adapter của nó, cắt ra, lấy một cọng sạc cổng USB cũng cát ra nối vô cho đúng âm dương rồi lấy nguồn 12V bất cứ chỗ nào là ok. Xe mình mọi thứ đều dễ dàng nên việc giấu dây là hầu như nguyên zin, không thấy.

Gắn HD player cho vợ 2
Gắn HD player cho vợ 2
Gắn HD player cho vợ 2
Thích nhất là nó chơi luôn cả ổ USB 1TB mà không cần nguồn phụ.
Lúc quay phim để điện thoại ngay quạt gió nên nghe tiếng ù ù chứ âm thanh là quá ok nha.
Mong là góp tí phần cho các anh em thêm sự lựa chon.

Hạng B1
4/10/15
63
37
18
52
Đã có nhiều review về 2 loại này của khoai tây, là bác chưa đọc thôi ah.
Btw, cổng 3.5 của RPi xuất cả hình và tiếng, sao bác phải tính convert hdmi về av làm gì nhỉ & xe bác nào có hdmi IN thì chơi hai loại này đều cực ngon.

Tập Lái
1/10/15
22
3
3
38
Chào cả nhà,
Con vợ hai của mình không popular nhưng nhìn chung cũng là loại chân dài, dáng nuột, full option, chẳng thiếu thứ đồ chơi gì. Âm thanh JBL nghe cũng không tệ duy có một điều làm mình phải lăn tăn là cái đầu DVD. DVD của nó xem cũng được nhưng nội dung trên đĩa hạn chế, chất lượng tệ, đĩa mau hư, chứa lỏng cỏng trên xe là điều khiến mình quyết tâm phải nâng cấp. Con này có computer, mọi thứ đều điều khiển thông qua màn hình này nên việc thay màn hình là điều không thể. Cũng may là nó có cổng AUX đặt ở chổ hợp lý, rất tiện lợi cho việc gắn, lắp. Cũng đã mua Raspberry Pi để thử nhưng Pi điều khiển phức tạp mà kềnh càn, lại phải chuyển đổi HDMI sang AV nên nói chung là vứt (có ai cần thì inbox nha). Quan điểm của mình là dù nâng cấp nhưng không hy sinh và phải thẩm mỹ, nguyên trạng. Tìm trên mạng bây giờ có nhiều loại mà giá lại bắt đầu rẻ nên quyết định thử nghiệm tiếp. Con này mình mua trên eBay, chỉ hơn 5 xị, đúng 20 ngày giao hàng. Hình nó đây.
View attachment 570021 Rất nhỏ bé. Có 1 cổng HDMI, 1 USB, 1 lổ 3.5 để xuất ra hình và ảnh luôn. Remote đầy đủ, có cả chỉnh ratio, tức là chỉnh kích thước màn hình hiển thị. Cái này nhiều anh đắt tiền không có, nhìn người lúc cao lúc lùn là bực nhất.
Việc kết nối quá đơn giản. Nguồn thì lấy cái adapter của nó, cắt ra, lấy một cọng sạc cổng USB cũng cát ra nối vô cho đúng âm dương rồi lấy nguồn 12V bất cứ chỗ nào là ok. Xe mình mọi thứ đều dễ dàng nên việc giấu dây là hầu như nguyên zin, không thấy.

View attachment 570029 View attachment 570030 View attachment 570031 Thích nhất là nó chơi luôn cả ổ USB 1TB mà không cần nguồn phụ.
Lúc quay phim để điện thoại ngay quạt gió nên nghe tiếng ù ù chứ âm thanh là quá ok nha.
Mong là góp tí phần cho các anh em thêm sự lựa chon.
bác cho mình hỏi con nàybác mua là loại gì bác, để em mua về gắn cho em vợ 2 của em.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
6/5/16
3
0
1
39
bác cho mình thông tin để học hỏi thêm, gắn và mua ở đâu được, mình đọc trên diễn đàn, các bác khác pro quá, tự làm, mình ko có khả năng được vậy, mình thích mì ăn liền có chỗ nào làm dùm với
mình đi xe kia sorento, thanks bác nhiều

Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
bác chủ cho mình xin cái link nhé ! Mình ship về tự lắp xem sao

Hạng B2
18/12/12
370
391
63
sao các bác phải ship, ko dùng con Dune 102 mua ở Vn xài cũng được nè, con này có ưu điểm là có IR external có thể dấu con Dune trong học để đồ rồi đưa dây IR ra ngoài là có thể điều khiển dễ dàng, rất thẩm mỹ.....

Dune cũng là thương hiệu nghe nhìn tốt nữa

Hạng C
28/2/15
691
626
93
47
sao các bác phải ship, ko dùng con Dune 102 mua ở Vn xài cũng được nè, con này có ưu điểm là có IR external có thể dấu con Dune trong học để đồ rồi đưa dây IR ra ngoài là có thể điều khiển dễ dàng, rất thẩm mỹ.....

Dune cũng là thương hiệu nghe nhìn tốt nữa

Dune 102 thì quá ngon, hôm trước lùng được 1 em ngặt nỗi em nó hư cổng USB !

Túm lại là HD player nào mà có nguồn 5v hay 12v là tiện nhất, còn ngặt quá ta chơi tiếp cục biến điện 12v-220v là chơi tẹt ga tất cả các loại HD player ! bác nào muốn gắn mà ngại DIY thì ghé 57 Ng Duy Dương, còn muốn DIY thì lượn lờ khu CV LÊ Thị Riêng vào đường Bắc Hải vào cuối tuần rồi hú em ra ae cùng phá xe ! hehehe, call em 0949757075 nhé. Nhớ chuẩn bị các dụng cụ tháo cái head unit của các ae ra trước, chớ thứ đó quá khác nhau giữa các dòng xe mình ko có tool đâu !