Hạng C
21/9/10
841
26.988
93
46
Chào các bác!
Em có chiếc Ford Focus 5S màu đen. Em muốn gắn mấy cái nẹp inox bên ngoài chồng lên mấy cái nẹp cao su màu đen nơi viền cửa xe hai bên. Ngoài ra em còn muốn gắn cài đèn led trên trần xe ở hàng ghế sau. Các bác cho em hỏi em nên ghé tiệm nào chuyên làm mấy món này ạ?
Em cảm ơn!

Hạng C
27/3/10
845
10
18
baquyen nói:
Chào các bác!
Em có chiếc Ford Focus 5S màu đen. Em muốn gắn mấy cái nẹp inox bên ngoài chồng lên mấy cái nẹp cao su màu đen nơi viền cửa xe hai bên. Ngoài ra em còn muốn gắn cài đèn led trên trần xe ở hàng ghế sau. Các bác cho em hỏi em nên ghé tiệm nào chuyên làm mấy món này ạ?
Em cảm ơn!
Bác ra Inox Đức khu An Dương Vương có làm đó bác!

Hạng C
21/9/10
841
26.988
93
46
owen nói:
baquyen nói:
Chào các bác!
Em cảm ơn!
Bác ra Inox Đức khu An Dương Vương có làm đó bác!
Cảm ơn bác! Bác cho em địa chỉ hoặc chỉ dùm em nó nằm khúc nào ADV được không ạ? Sáng mai em định đi gắn bác ạ.

Hạng D
30/12/12
1.622
766
113
43
Các bác ạ!
Em mới lắp ốp chrome tay nắm cửa xe kia morning tại INOX ĐỨC...Hối Hận Cực Kì!
Cửa hàng kêu ở đâu đó đem đến...Lắp vào ko ôm sát được, tháo ra..tróc chút sơn...hic...dán lại... khít chút chút...chạy vài ngày sút ra...má ơi...
Cuối cùng xấu quá...em tháo luôn...bây giờ nhìn xe xấu hơn ban đầu vì tróc sơn nơi dán...lại tốn 350 nghìn tiền Ngu.
Các bác đừng nên lại INOX ĐỨC nhé. Tụi nó chỉ lấy hàng ở Chợ lớn thui, nếu có gắn, các bác nên kiếm hàng chính hãng lắp luôn cho hài lòng...kẻo tiền mất tật mang...

• Like
Reactions: Previa1996
Hạng D
25/12/12
1.607
631
113
laple nói:
Các bác ạ!
Em mới lắp ốp chrome tay nắm cửa xe kia morning tại INOX ĐỨC...Hối Hận Cực Kì!
Cửa hàng kêu ở đâu đó đem đến...Lắp vào ko ôm sát được, tháo ra..tróc chút sơn...hic...dán lại... khít chút chút...chạy vài ngày sút ra...má ơi...
Cuối cùng xấu quá...em tháo luôn...bây giờ nhìn xe xấu hơn ban đầu vì tróc sơn nơi dán...lại tốn 350 nghìn tiền Ngu.
Các bác đừng nên lại INOX ĐỨC nhé. Tụi nó chỉ lấy hàng ở Chợ lớn thui, nếu có gắn, các bác nên kiếm hàng chính hãng lắp luôn cho hài lòng...kẻo tiền mất tật mang...
đức inonx rất là chảnh. trước đây em tới làm xe lúc 12h30 trưa, nó noí thợ nó đi ăn kêu em đợi, thực ra thợ nó đang ngủ trưa ngay trước măt em. đợi tụi nó dậy mới làm > láo thật.

• Like
Reactions: Thao Pham ACV
Hạng C
10/12/12
899
2.045
93
Ý kiến riêng của e là vậy:
- Xe không nên gắn, ốp nẹp hay bất cứ thứ gì thêm = inox. Không biết các bác thấy sang chổ nào, nhưng e thấy nó quê, lúa cực kỳ, nhìn như cao bồi rẫy trên núi mới bán lúa mua xe vậy, thấy cái gì bóng loáng là ốp vô xe......
- Về cửa hàng Đức ở AVD: khoảng vài năm về trước thì nơi đây cực kỳ ok cho a e về giá cả lẫn chất lượng, thái độ phục vụ....Nhưng gần đây thì "có cái sự chảnh" + chất lượng inox không tốt(xe a e cũng có gắn nẹp hông inox, xài 6 tháng là nhìn inox xước ghê lắm) còn thái độ thì thôi rồi, e có 2 lần trải nghiệm thực tế nên quyết định nghỉ chơi với inox luôn.
- Về xu thế, e thấy gần đây không ai ốp inox nữa, thay vào đó là mạ Cờ-rôm. or các thanh đó được sơn lại màu khác phối màu với màu xe.

Hạng C
12/4/13
746
602
93
42
Em cũng có vài lần đến chỗ inox Đức..em đồng ý với các bác về thái độ dịch vụ lẫn giá cả...nhưng em vẫn đến vì chỗ này được nhiều anh em OS giới thiệu nên em nghĩ không còn chỗ nào khác tốt hơn. Chỗ này được cái nó là xưởng làm tại chỗ luôn, cho nên bác nào có nhu cầu "chế biến"/may đo inox các kiểu cho xe thì hầu như đều có thể làm được.
Có điều về kỹ thuật làm inox với lại phần "finishing" thì em nghĩ chỗ này chất lượng còn khá thô...lần trước em mang con xe tới ốp inox phần cảng sau mà chú thợ đem nguyên miếng inox đo tới đo lui, ốp vào tháo ra làm cho xe em bị trầy xước nhiều, có chỗ còn ăn vào tới "thịt" luôn hix..
Điểm trừ nữa là khi thợ thi công lắp ráp inox và cả sau khi làm xong thì không thấy ai kiểm tra khâu chất lượng. Chủ cơ sở phó mặc cho khách hàng ...gặp bác nào không giám sát và kiểm tra kỹ thì ....:confused:
À, có điểm cộng là sau này phần inox có vấn đề gì thì đem đến Inox Đức chỉnh sửa miễn phí

Hạng B2
20/6/12
104
82
28
Inox Đức từng xẻo của em 350k cho 3 con tán ri vê, cho 3 cái gạt nước mưa, xót xa nhưng không phản ứng vì trót không hỏi giá trước.