Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Gắn TPMS cho đầu Kia K3 2015

Hạng B2
3/8/08
221
996
93
Hôm nay nổi hứng muốn gắn TPMS cho xe, search một hồi ra thông tin có thể gắn vào đầu DVD theo xe Kia K3, hiển trị trên màn hình luôn, vậy là không phải gắn thêm màn hình ngoài. Các thông tin em góp nhặt được gồm:
- Đầu theo xe K3 là đầu caska model CA173-R4 (không biết năm 2015 có gắn đầu này không)
- Cái TPMS gắn cho nó hiệu Pharos, model gì không biết
Có clip trên mạng cách kích hoạt TPMS trên đầu (mặc định nó ẩn), clip gắn vào đầu lên hình.
Không biết có bác nào gắn rồi hoặc có thông tin mua ở đâu thì cho em biết. Thank rất nhiều.

P/s: Em thích gắn chung đầu DVD vì thấy nó pro hơn.

#Tưvấn #Kia #KiaK3 #LắpTPMS

Last edited by a moderator:
Hạng B1
8/5/10
71
19
8
Em nhờ thg bạn ben china nhập ve giá 2tr. Nếu bác biết tự tháo cái dvd ra ghim vô cái là xong rồi ra ngoài nhờ mấy tiệm vá bánh xe xì hơi ra rồi gắn vô rồi set 2p là xong dễ lắm bác .Cái này xài ok lắm bác rất chuẩn và chính xác

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: FilterKings
Hạng B2
3/8/08
221
996
93
Bác có thể giúp em nhờ bạn của bác mua giùm em được không bác. Bác có ở hcmc không, em gởi trước tiền mua và các chi phí ship vv...thank bác

Hạng B1
8/5/10
71
19
8
Bác có thể giúp em nhờ bạn của bác mua giùm em được không bác. Bác có ở hcmc không, em gởi trước tiền mua và các chi phí ship vv...thank bác[/QUOTE
Em ở hcm q5 đây bác.bác chắc chắn dvd bác gắn dc ko đó dvd sedona của e thi dc rồi còn k3 của bác em ko biết à .em nhờ thằng bạn ship về thi ko sao cả .mà phí ship thi e ko biet bn vi lúc trc nó wa vn no xach tay ve lun .mà phí ship thì khi nào có hàng về vn thì trả bên vn lun có hóa đơn bn bác trả bn à. Pharos bây giờ là pharos 5 rồi khác pharos 4 trên mạng bác thy thì khác nhau về pin phr4 pin 3năm phr5 thi pin 5năm

Hạng B2
3/8/08
221
996
93
Nhờ được thì tốt quá. Em mở thử trên màn hình thì có app TPMS. Phải gắn thử mới biết được không, nên thôi cứ mua đại, không được em lên thanh lý lại.
Bác hỏi giùm em giá giờ khoảng bao nhiêu, em ck bác trước, khi nào hàng về em chạy qua gặp bác, chi phí ship bao nhiêu em trả luôn. Thank bác nhiều, em pm bác nhé

Hạng B2
6/2/09
198
655
93
Bác gởi e cái link youtube kích hoạt chức năng TPMS trên đầu DVD với, em mò xem cerato 2017 gắn giống vậy được ko, em cám ơn