Hạng B2
20/3/15
131
84
28
Biên Hòa
Nó dính cứng lắm luôn bác ơi. E đạp ga mạnh bên tài nó lết bánh luôn mà bên phụ vẫn ko nhúc nhích. Giờ xử lý sao đây bác. Có nên xịt nước vào bố thắng cho nó mềm ra ko?
Kích cầu sau lên, tháo bánh cứng ra r coi tang trống có sao ko.

• Like
Reactions: badboy882004
Hạng D
19/10/09
4.706
14.046
113
Tel : 0949999684 .
Heo thắng trước Fortuner công nghệ của Sumitomo thì phải.Cấu tạo con heo giống Prado,Lexus430 và nhiều xe khác.1 con heo 4 Pistone nên khả năng bó 1 con rất cao.Đường mình ngập nước nhiều nên chắc chắn xe bác chủ đã từng thay bố thắng mà thợ không rebuild lại heo thắng.
Bên em khi thay bố thắng dạng này thì bắt buộc chủ xe phải rebuild lại heo thắng.Bộ seal nó chưa tới 600k tội gì để bố và đĩa mau mòn với lại bị bó hao nhiên liệu.

Xe bác chủ giờ chỉ có nước tháo heo thắng ra ngoài ktra thay bộ seal và piston thắng nếu bị rổ thôi.

• Like
Reactions: badboy882004
Hạng C
29/9/11
535
596
93
39
Heo thắng trước Fortuner công nghệ của Sumitomo thì phải.Cấu tạo con heo giống Prado,Lexus430 và nhiều xe khác.1 con heo 4 Pistone nên khả năng bó 1 con rất cao.Đường mình ngập nước nhiều nên chắc chắn xe bác chủ đã từng thay bố thắng mà thợ không rebuild lại heo thắng.
Bên em khi thay bố thắng dạng này thì bắt buộc chủ xe phải rebuild lại heo thắng.Bộ seal nó chưa tới 600k tội gì để bố và đĩa mau mòn với lại bị bó hao nhiên liệu.

Xe bác chủ giờ chỉ có nước tháo heo thắng ra ngoài ktra thay bộ seal và piston thắng nếu bị rổ thôi.
Xe e chưa từng thay bố thắng bác ơi. Lần bảo trì cách đây 2 tháng thì mà phanh sau còn 4mm theo thông số hãng là từ 1-5,4mm. Cái quan trọng là giờ xe ko chạy đc nên nếu có thợ tới coi thì đc ko thì phải kéo xe gara luôn. Để tí e xuống tháo bánh ra coi sao.

Hạng D
19/10/09
4.706
14.046
113
Tel : 0949999684 .
Xe e chưa từng thay bố thắng bác ơi. Lần bảo trì cách đây 2 tháng thì mà phanh sau còn 4mm theo thông số hãng là từ 1-5,4mm. Cái quan trọng là giờ xe ko chạy đc nên nếu có thợ tới coi thì đc ko thì phải kéo xe gara luôn. Để tí e xuống tháo bánh ra coi sao.
Xe bác đang nằm ở quận mấy vậy .Để chiều em kêu đứa nào lại tháo heo ra coi đã.Chắc là Piston lâu quá bị rỉ sét rổ mặt nên bó rồi.

Hạng C
29/9/11
535
596
93
39
Xe bác đang nằm ở quận mấy vậy .Để chiều em kêu đứa nào lại tháo heo ra coi đã.Chắc là Piston lâu quá bị rỉ sét rổ mặt nên bó rồi.
Sr bác nha chiều giờ e có việc nên ko trả lời đc. Xe e bên phú nhuận đó bác. Để chiều mai đc ko bác. Có gì pm e số đt để tiện trao đổi nha bác.

Tập Lái
9/10/19
2
0
0
41
Tình hình là xe e For G số sàn vào số được nhưng xe ko chạy được. Em cài số tới hay số de cũng vậy. E có nhả côn thì cảm giác côn vẫn ăn xe nhích nhưng giống như bị dính thắng, e ko dám vù ga sợ banh hộp số. Em có thử tắt máy xuống đẩy nhưng nó cũng ko nhúc nhích. Bác nào biết bệnh gì giúp e với và cho e xin gara uy tín. Vì xe ko đi được nên nếu có thợ xuống coi dùm e thì càng tốt. Cám ơn các bác nhiều!
Xin hỏi bác là ngày đó xe bị hỏng gì vậy? Xe Em giờ cũng bị như vậy. Bác có kinh nghiệm tư vấn giúp ạh. Cảm ơn !

Tập Lái
9/10/19
2
0
0
41
Bác nào có kinh nghiệm chia sẻ và hướng dẫn giúp Em ạh.