Tập Lái
6/9/11
1
0
0
Gặp gỡ 4 thí sinh đầu tiên của đêm Gala Coca-Cola Music Award

Thí sinh Cát Tường, Quang Huy, Hồng Đức Tử Quỳnh...bộc bạch chia sẻ cảm xúc...

Sau 2 tháng kể từ khi Coca cola Music Award 2011 chính thức khởi tranh, hàng loạt những video clip liên tục gửi về trang web chính thức của cuộc thi, đã làm sôi động giới trẻ yêu âm nhạc. Giờ đây, cuộc thi đang dần tiến vào chặng cuối cùng, có thể nói, vượt qua được rất nhiều thí sinh từ vòng sơ tuyển, vận động bình chọn để giữ vững vị trí xếp hạng hay tạo ra những cuộc soán ngôi tranh hạng đầy ngoạn mục trên bảng xếp hạng của cuộc thi trong những tuần qua, không phải là cố gắng của riêng những thí sinh tài năng, mà còn là của cả một tập thể đằng sau họ, ủng hộ nhiệt tình cho từng bước đi đến với tấm vé chung kết của cuộc thi. Coca Cola Music Award không chỉ đem lại một cuộc thi âm nhạc mang tính cạnh tranh sôi động nhất mùa hè, mà còn đem đến cho rất nhiều bạn, cơ hội để khẳng định mình và khám phá bản thân. Hãy cùng Coca-Cola Music Award chia sẻ những tình cảm cũng như suy nghĩ và nhắn gửi với những tài năng cuối cùng còn trụ lại sau những pha rượt đuổi về số lượt bình chọn từ cộng đồng mạng để tiến thẳng vào đêm chung kết Gala được diễn ra vào ngày 18/9 tới đây tại nhà thi đấu Nguyễn du nhé !!!

Thí sinh Cát Tường đến từ An Giang

Links bài hát dự thi :

Là quán quân của cuộc thi Karaoke online do nhãn hang Pond’s tổ chức, giọng ca của “Ngày mới trắng hồng” đã đến với cuộc thi một cách tình cờ khi nghe nhạc tại website Zing Mp3. Không nghĩ mình sẽ đi sâu vào cuộc thi, nhưng những gì mà bạn ấy thể hiện, chuyên nghiệp và cá tính, đã lôi cuốn cả cộng đồng mạng. Họ đã tích cực đóng góp những phiếu bình chọn để Cát Tường có thể vững bước vào đến chặng cuối cùng.

Cát Tường chia sẻ :

"Coca-cola Music Award thật đặc biệt so với những cuộc thi online khác, vì đã thể hiện được đúng tiêu chí của mình, đó là, công tâm chọn ra 10 thí sinh có năng lực thực sự để lọt vào vòng chung kết này, và mình nghĩ, 10 bạn, ai cũng xứng đáng là người chiến thắng. Vấn đề chỉ còn ở chỗ, khán giả có ủng hộ họ hay không mà thôi. Trước mắt, mình rất phấn khởi cho đêm đêm chung kết, đó là một cơ hội được thể hiện bản thân trước hàng nghìn bạn trẻ yêu nhạc. Mình cũng từng rất lo lắng khi bị dẫn rất xa về số lượt bình chọn, nhưng nhờ sự ủng hô nhiệt tình từ bè bạn, những người yêu quý mình, cộng đồng mạng Zing Me, Facebook, Yahoo và đặc biệt là mẹ, đã cho mình tinh thần sảng khoái hào hứng trong quá trình đi đến vòng chung kết.

Mình xin gửi lời cám ơn chân thành nhất đến tất cả những ai đã đồng hành, ủng hộ và dõi theo mình trong suốt cuộc thi này. Không có gì hạnh phúc hơn nữa! Mình xin cám ơn những lời bình luận chân thành đã giúp mình trưởng thành hơn trong cách suy nghĩ và khả năng lĩnh hội âm nhạc. Và hơn hết, mình muốn cám ơn Coca-cola Music Award và Zing đã mang đến một cơ hội được gặp gỡ, trải nghiệm và học hỏi những bạn tài năng thật sự về âm nhạc. Và dù nếu không đạt được giải thưởng này thì mình cũng đã góp nhặt cho mình rất nhiều kinh nghiệm về những cuộc thi online, tạo ra được các mối quan hệ mới, và tìm ra những người bạn thật sự."

Thí sinh Quang Huy đến từ TP.HCM

Links bài hát dự thi :

Là nhân vật đã tạo ra cơn sốt kỷ lục bình chọn nhiều nhất cho video clip. Với “Đường cong”, Quang Huy đã làm cho khán giả phải đặc biệt quan tâm cũng như thể hiện sự ủng hộ với chàng trai cá tính đã thành công khi thể hiện một ca khúc rất khó những tưởng dường như chỉ dành cho nữ.

Đến với cuộc thi Coca-Cola Music Award 2011, Quang Huy bộc bạch :

"Cuộc thi đã cho Huy tiếp cận được sự chuyên nghiệp trong cách làm việc của nhiều ca sĩ hiện nay, được chụp hình, quay video clip. Huy được tiếp xúc với những người nổi tiếng mà từ lâu Huy rất thích đó là ca sĩ Phương Vy, và thấy là nghệ sĩ rất gần gũi và nghiêm túc trong giờ giấc làm việc. Bên cạnh đó, Huy học hỏi được rất nhiều điều từ cuộc thi này, đó là sự thân thiện, tác phong chuyên nghiệp, được học cách làm việc nghiêm túc của nhiều ca sĩ trẻ, cách thể hiện trước đám đông, trước ống kính, cách diễn xuất trước máy quay phim…Có rất nhiều bạn tham gia cuộc thi này, ai cũng vui vẻ và yêu đời Bản thân Huy cảm thấy được trẻ lại và sung sức hơn Tuy cũng có những lần thót tim vì kết quả bình chọn, nhưng qua cuộc thi, giọng hát của Huy được nhiều người biết đến và lại càng ủng hộ Huy thêm.

Tham gia cuộc thi, Huy nhận thức được mình cần phải đầu tư những gì để tiếp tục đam mê ca hát của mình…với mong muốn đem lại những tình cảm cho các bạn nghe nhạc. Hy vọng các bạn sẽ luôn ủng hộ Huy nhé! "

Thí sinh Hồng Đức đến từ TP.HCM

H%C3%ACnh%20Zing%20Chat%20ch%C6%B0a%20%C4%91%E1%BA%B7t%20t%C3%AAn.jpg

Links bài hát dự thi :

Là một trong những học viên cuối cùng tham gia vào Coca-Cola Music Academy, thế nhưng với cuộc thi quy mô hơn, Coca-Cola Music Awards, Hồng Đức lại nằm trong top những thí sinh đầu tiên gửi video clip tham gia. Đâu là động lực khiến bạn không thể ngồi yên với cuộc thi đang nóng lên từng ngày này? Có lẽ vì bạn đã nhìn thấy, cuộc thi Coca-Cola Award là một sân chơi rất thú vị dành cho tất cả các bạn đam mê ca hát, được thử sức mình và thực hiện ước mơ âm nhạc. Hãy cùng nghe cậu ấy chia sẻ về cảm xúc cũng như những lời nhắn nhủ, "mời gọi" cộng đồng bình chọn cho cậu ấy trong đêm Gala sắp tới nhé !

"Vừa qua Đức có tham gia và được vào Top 12 Tp HCM cuộc thi Hotvteen và vào vòng trong của cuộc thi PNJ Silvel Star, và đức rất hào hứng trong vòng chung kết Coca-Cola Award sắp tới ^^, và đang có rất nhiều dự tính trong con đường âm nhạc mà mình chọn, trước hết Đức sẽ luyện tập thêm và học hỏi nhiều hơn nữa ở các bạn cùng tham gia và cũng như từ những chương trình âm nhạc gần đây. Sau đó đức sẽ thu một số bài hát và gửi tặng các bạn đã ủng hộ Đức trong suốt thời gian qua và sẽ còn nhiều dự tính khác nữa nghen các bạn !

Được lọt vào vòng cuối cùng của cuộc thi Đức đã vận động "lực lượng" hùng hậu đó chính là từ bạn bè, gia đình, và cả những trang mạng xã hội như Facebook, Zingme, Đức luôn cập nhật thông tin về bài hát của mình và up lên cho các bạn cùng nghe và mong các bạn vote cho đức, và điều đó đã được các bạn hưởng ứng và cũng nhiều người biết đến sân chơi Coca này hơn."

Thí sinh Tử Quỳnh đến từ TP.HCM

Links bài hát dự thi :

"Mình muốn gửi lời cám ơn chân thành nhất đến bạn bè, người thân đã theo dõi và ủng hộ mình từng bước xuyên suốt cuộc thi. Chắc chắn mình sẽ cố gắng và thể hiện hết khả năng của mình, để chứng tỏ niềm đam mê đối với âm nhạc và cũng là sự yêu quý của mình dành cho tất cả các bạn, những người luôn ủng hộ mình. Mình mong rằng sẽ còn nhiều cuộc thi bổ ích như Coca-Cola Music Award tiếp tục ra đời. Đặc biệt là những bạn trẻ có tài năng cũng như niềm đam mê nghiêm túc đối với âm nhạc thì đừng ngần ngại thể hiện bản thân, đừng từ bỏ ước mơ và sự nhiệt huyết của mình !!!"

Đó là những lời tâm sự, chia sẻ về cảm xúc của cô bé Tử Quỳnh, thí sinh nhỏ tuổi nhất của cuộc thi, đã từng tham gia cuộc thi nâng cánh ước mơ lần 9, vào đến chung kết Be a star, cô gái với giọng hát và cái tên ngọt ngào cũng đã kêu gọi sự bình chọn cho mình thông qua lời nhắn đến bạn bè, người thân, cộng đồng Yahoo và Zing me...Đối với bạn, được lọt vào top 5 của cuộc thi là điều mà bạn mong đợi nhất khi tham gia cuộc thi này, niềm vui thật lớn lao khi sự chờ đợi ấy đã thành hiện thực. Nhưng hạnh phúc sẽ càng trọn vẹn hơn khi Tử Quỳnh vẫn sẽ tiếp tục nhận được sự khích lệ và ủng hộ từ tất cả mọi người để có thêm động lực bước tiếp vào vòng chung kết. Các bạn hãy nhớ ủng hộ, đồng hành cùng Tử Quỳnh các bạn nhé !

Trên là 4 thí sinh sẽ tham gia tranh tài tại đêm Gala vào ngày 18.9 tới tại nhà thi đấu Nguyễn Du, ngay từ bây giờ các bạn có thể chuẩn bị những gì có thể để ủng hộ và cổ vũ nhiệt tình cho các thí sinh mà mình yêu thích, đặc biệt để sở hữu chiếc vé "nóng" tham gia vào đêm gala các bạn phải thường xuyên truy cập vào website www.coca-cola.zing.vn để biết thêm thông tin chi tiết của chương trình !