Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng B2
20/3/10
120
26
43
Em đang định làm 1 trang web về book phòng online dạng như www.chudu24.com hay www.agoda.com
Về nguồn khách thì em đã có tương đối ổn định, mối quan hệ với các khách sạn và các khu resort rất tốt nên có giá hấp dẫn và cạnh tranh. Nhưng về mặt IT thì em gần như mù tịt, các bác cho em hỏi là xây dựng 1 trang web như thế hết bao lâu thời gian, dung lượng server cần bao nhiêu là đủ, chi phí thiết kế và vận hành trang web là bao nhiêu. Ngoài ra nếu tích hợp hệ thống thanh toán qua thẻ có vấn đề gì về bảo mật ở VN không? Rất mong các bác OSFI tư vấn cho e, nhất là những bác nào có kinh nghiệm về trang web bán hàng online ạ. Em xin cám ơn các bác trước.
P/S: trang web của em đáp ứng khoảng 200 người online cùng lúc, tạm thời ban đầu chỉ cần vậy thôi ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng D
7/3/07
2.120
201
63
Nha Trang
www.duandautu.com
Bác mua lại domain quốc tế làm du lịch ko: www.vietnambeach.com của em nè-để dành 10 năm rồi chưa xài.
Em cũng tính đầu tư cái web + soft quản lý book phòng free cho khách sạn kết nối tới website đặt phòng trực tuyến.
Lên sơ kế hoạch lục tốn hơn 50k mẽo nên chưa dám làm.

Hạng B2
20/3/10
120
26
43
otosaigon nói:
Bác mua lại cái Caravanvietnam.com em đã mua hơn 6 năm, tên hay lại dễ nhớ hơn mấy site caravan ở VN đang có giá trị cao ..
thanks bác:D nhưng em thấy website, diến đàn kiểu vietcaravan, caravanviet cứ loạn hết cả lên chả nhớ được

Hạng B2
20/3/10
120
26
43
tranvietanhtuan nói:
Bác mua lại domain quốc tế làm du lịch ko: www.vietnambeach.com của em nè-để dành 10 năm rồi chưa xài.
Em cũng tính đầu tư cái web + soft quản lý book phòng free cho khách sạn kết nối tới website đặt phòng trực tuyến.
Lên sơ kế hoạch lục tốn hơn 50k mẽo nên chưa dám làm.
khách của em chủ yếu là khách Việt thôi nên lấy tên trang web cũng là thuần Việt:D

Hạng D
14/5/08
2.536
21.206
113
Chúa ơi, 5000 người online cùng 1 lúc là site dạng khủng, mình nghĩ là phải gấp đôi OS này. OS này nhìn số khách Online cao nhưng chắc chỉ là Robot của mấy site tìm kiếm

Hạng B1
31/8/10
67
0
6
35
Để iem tổng hợp lại rồi báo lại cho bác rõ hơn, đang vội gặp cái thớt này nên đặt cục gạch trước hehe :D

Hạng B2
11/5/12
381
8
18
31
Nếu bác chỉ đặt phòng khách sạn thì cở khoảng 100-500 người online cùng lúc là quá nhiều rồi. Việc này cũng không quan trong đâu, sau này nếu lượng khách truy cập tăng lên thì bác mua gói host khác, còn bây giờ thì iem nghĩ mua gói vừa phải thôi

Hạng B2
20/3/10
120
26
43
koonjang nói:
Chúa ơi, 5000 người online cùng 1 lúc là site dạng khủng, mình nghĩ là phải gấp đôi OS này. OS này nhìn số khách Online cao nhưng chắc chỉ là Robot của mấy site tìm kiếm
May quá gặp bác cao thủ bên tathy đây roài:D vậy khoảng 100-200 là ok bác nhể, vì em lo mùa cao điểm khách truy cập nhiều mà sập server thì toi.

quangtulong nói:
Để iem tổng hợp lại rồi báo lại cho bác rõ hơn, đang vội gặp cái thớt này nên đặt cục gạch trước hehe :D
Cám ơn bác, em cũng hóng tư vấn của bác:D

Last edited by a moderator:
Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com
koonjang nói:

Đây là số liệu truy cập của OS ngày hôm qua, 2 server chạy lúc nào cũng quá tải CPU toàn50-70 và cao điểm là 80%... đang có kế hoạch nâng cấp trong tháng 6 chứ hiện giờ là overload rồi.. :D:D

Status
Không mở trả lời sau này.