Tư Vấn Chia Sẻ Gặp vấn đề về dynamo

Tập Lái
26/9/14
8
0
1
42
Số là hôm trước nghe tiếng kêu lạ ( xè xè ) ở khoang máy mở cabo nghe thử tưởng rằng khô dầu cụn tăng đưa nên kêu, có công việc đi kiêng giang xe chạy khoảng 3 giờ tiếng kêu càng lớn, lúc đó trời tối nên mở đèn một lát thấy nó báo bình đến dvd ko hát dc đèn tối, báo lỗi liên tục trên tablo, cửa thì tự lock tự mở liên tục, cũng ráng bò từ từ vì đó là đoạn đường vắng, đèn mờ căm sợ xxx gần chết tới dc chợ núi sập cầu cứu ông anh đem cho mượn cái bình lắp vô chạy dc tới nơi, hôm sau về đem theo cái bình sơcua chạy xuống toyota cần thơ vừa đến nơi là cũng vừa hết 2 cái bình, hên thiệt, bảo nó thay cái dynamo bao nhiu, nó bảo chỉ thay cái puly từ thôi hết 1 chai 25 + 300k công+ VAT tổng thiệt hại 1 chai 7
Cái puly có tí xíu hết 1 chai mấy có đắt quá ko các bác
Ah quên nó bảo thay luôn cái bình nhưng mình ko chịu, bảo nó thay xong puly kích nổ máy dùm cứ để bình củ, đến nay chạy ầm ầm có gì đâu

Hạng B2
14/9/10
419
15
18
44
Bác nói mà chẳng biết xe gì thì biết đâu mà đắt với rẻ , nếu thay vậy cho con Lexus LX 570 thì rẻ ;)

Hạng D
19/10/09
4.705
14.045
113
Tel : 0949999684 .
Xe Fortuner chắc luôn.Cái Puli chống giật như con chó xe đạp hồi đó.Nhà em còn mấy cái cũng đặt hãng để dành làm dịch vụ chứ có mua được nước ngoài giá tôts đâu.Đảm bảo ra chợ trời mua đắt hơn hãng luôn các bác nhé.

• Like
Reactions: thang455411
Hạng B2
21/7/14
149
97
28
38
Hồ Chí Minh
giá đó là đúng mua ngoài có đồ cũ thôi, mới thì cũng tương đương, còn mấy xe nó sử dụng puly chết thì rẻ hơn

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
26/9/14
8
0
1
42
Xe Fortuner chắc luôn.Cái Puli chống giật như con chó xe đạp hồi đó.Nhà em còn mấy cái cũng đặt hãng để dành làm dịch vụ chứ có mua được nước ngoài giá tôts đâu.Đảm bảo ra chợ trời mua đắt hơn hãng luôn các bác nhé.
Bác PHONG NGUYEN hay thật đúng FT đó bác, e có ghé vô gara ở sadec nhưng họ nói ko có đồ thay đâu kêu e chạy thẳng xuống TOY cần thơ, lúc đầu e nghĩ là hư bạc đạn nên lỗi dynamo chạm vỏ phát ra tiếng kêu, và cháy lỗi, đâu có bít puly từ là gì, nên xuống toy CT e bảo thay mới cái dynamo, nhưng họ nói chỉ thay cái puly từ, máy phát bình thường, giống như bác PHONG NGUYEN đã nói cái puly từ như con chó của xe đạp ngày xưa, kích từ vô thì máy phát hoạt động ko thì cái puly nó chạy ko tải đúng không bác PHONG NGUYEN

Hạng D
19/10/09
4.705
14.045
113
Bác PHONG NGUYEN hay thật đúng FT đó bác, e có ghé vô gara ở sadec nhưng họ nói ko có đồ thay đâu kêu e chạy thẳng xuống TOY cần thơ, lúc đầu e nghĩ là hư bạc đạn nên lỗi dynamo chạm vỏ phát ra tiếng kêu, và cháy lỗi, đâu có bít puly từ là gì, nên xuống toy CT e bảo thay mới cái dynamo, nhưng họ nói chỉ thay cái puly từ, máy phát bình thường, giống như bác PHONG NGUYEN đã nói cái puly từ như con chó của xe đạp ngày xưa, kích từ vô thì máy phát hoạt động ko thì cái puly nó chạy ko tải đúng không bác PHONG NGUYEN
Cái này chạy đến Km hình như 150k nên thay đi để loại trừ nằm đường đó bác.Cố thêm chẳng được bao nhiêu đâu.Em thấy hư tầm đó nhiều lắm.

Hạng D
18/4/09
1.317
420
83
P25, Bình Thạnh, HCMC
Bác Phong Nguyên đúng là cao thủ.
Vấn đề là có nhiều món phải thay định kỳ nhưng chẳng biết đến km nào thì phải thay món nào, mỗi loại xe lại khác nhau...

Hạng D
21/9/04
2.180
12.855
113
Bình Thuận
www.otosg.com
Cái này chạy đến Km hình như 150k nên thay đi để loại trừ nằm đường đó bác.Cố thêm chẳng được bao nhiêu đâu.Em thấy hư tầm đó nhiều lắm.
Xe e mới 74K đã hư rồi bác, tuy chưa đến mức nằm đường vì xe vẫn chạy và sạc ắc qui bình thường nhưng nó kêu khó chịu lắm. E thay trong hãng, luôn tiền công gần 3tr :
Gặp vấn đề về dynamo
Gặp vấn đề về dynamo
Gặp vấn đề về dynamo
Gặp vấn đề về dynamo

Hạng D
19/10/09
4.705
14.045
113
  • Like
Reactions: PhanLe