Tập Lái
13/7/19
5
0
1
37
Mình có chiếc Mazda CX-5 có nhu cầu cần làm đồng sơn nên mới lên diễn đàn nhờ anh em tư vấn thì được giới thiệu qua bên gara chevrolet vạn hạnh 47/6 Kênh Tân Hóa, Phường Tân Thới Hòa, Tân Phú TPHCM. Sau khi xe mình đã vào gara sửa chữa xong tới ngày mình lên nhận xe thì lúc mở cửa xe ra thì mình thấy một đóng đồ phụ tùng củ của xe để đè lên băng ghế da mà không có tấm vải hay giấy báo để lót ở dưới làm ghế da xe mình bị dơ và bị hư da một vài chỗ do đồ nặng đè lên làm da ghế bị thụng xuống và có dấu. Xem tiếp phần bên ngoài thì thấy đèn cảng dưới bị bể ( phần này chắc chắn do bên kỹ thuật gara trong lúc tháo cảng xe làm bể vì trước khi đưa xe vào gara mình đã kiểm tra xe rất kỹ để mua phụ tùng thay thế ) và mình báo với anh chủ gara là a Minh số dt : 0908543132 về tình trạng xe mình như vậy sau khi anh em thương lượng với nhau thì mình cũng có thông cảm cho bên gara về trường hợp trên nên ko bắt bồi thường phần ghế ( phần ghê nếu bồi thường là phải thay nguyên cái ghế mới vì da ghế ko có bán lẻ ) nên chỉ mua lại đèn cảng cho mình, sau vài ngày có đèn thì bên a Minh có báo cho mình lên lắp nhưng lúc lên gắn đèn thì mình phát hiện đèn bên gara a Minh mua để lắp vô cho mình là đèn của Trung Quốc chứ không phải đèn theo xe hiệu KOITO. Mình có hỏi là sao không mua đồ chính hãng cho mình mà lại gắn đồ Trung Quốc thì a Minh bảo nếu mua đồ theo xe thì phải đặt trong hãng mất thời gian ( vấn đề này mình đã nói là mình không hối thúc thời gian ) chỉ mún gara đền lại đúng đèn theo xe cho mình vì đây là trách nhiệm của bên gara và sau cùng a Minh chủ gara nhất quyết chỉ giải quyết gắn đèn của Trung Quốc chứ không thay đèn theo xe cho mình. Sau đó mình trả lại cái đèn Trung Quốc cho gara và đi về. Mình nghĩ anh Minh chủ gara xử lý như vậy là có ý lừa dối khác hàng, uy tín của gara chevrolet vạn hạnh này không có giá trị bằng cái đèn cảng xe Mazda CX-5. Có lời khuyên cho các bác đang có nhu cầu tìm gara để sửa chữa thì nên tránh xa gara chevrolet vạn hạnh 47/6 Kênh Tân Hóa, Phường Tân Thới Hòa, Tân Phú TPHCM vì dịch vụ và chuyên môn nơi này rất tệ không chuyên nghiệp mà giá thành thì cao mà lại bị mang cục tức về nhà

Attachments