Tập Lái
31/3/11
19
1
3
Trước tiên em xin lỗi vì đã chọn cái box này để post bài vì kiếm ko ra mục 9 xác để post
Tình hình là xe em bị trầy xước hơi bị nhiều.
Em mang đi làm BH thì anh BH đưa em vào Minh Nguyệt
Vậy : có bác nào đã vào đây để làm xe chưa có thể tư vấn giúp em đc ko ??
Cho em cái đánh giá về Gara này với

Em xin cám ơn

• Like
Reactions: THANHANH
Hạng C
1/11/10
738
12
18
Gara Ming Nguyệt nằm ngoài tân cảng, dưới chân cầu SG đó bác, cùng phía với khu du lich Tân Cảng, bác đi từ nguyễn hữu cảnh chui xuống chân cầu SG qua hết cầu sẽ thấy, chúc bác mau makup lại vợ yêu nha.
gara này làm cũng tương đối tốt, khi mình mang xe vào nhớ nói thợ làm kỹ cho mình là đc

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/10
5.995
31.270
113
thường thì nhân viên BH có 1 gârage ruột có quan hệ trên mức bình thường, họ đẩy bác sang bên đó thì chắc chắn thủ tục BH sẽ dễ hơn, còn chất lượng thì em hông dám có í kiến

Hạng C
24/11/08
590
29
28
47
Em đã từng làm bảo hiểm PVI ở đây 2 lần cho con Matiz của em trước kia, theo đánh giá của em:
1) Thái độ: OK vui vẻ đàng hoàng
2) Chất lượng: 6/10
+ Lần 1 sơn lại một vài chỗ: nhìn cũng OK nhưng không che đậy làm bụi sơm bám hết toàn bộ xe và kiếng lái: sau khi kiểm tra em phát hiện yêu cầu xử lý thì gara cho thợ đem máy đánh bóng ra đánh lại tuy nhiên vẫn không xử lý hết được bụi sơn bám => đành chịu
+ Lần 2 cũng sơn lại vài chỗ, em dặn kỹ phải che đậy nên ko bị bụi sơn tuy nhiên chất lượng sơn của gara có lẽ không bằng trong hãng nên đi môt thời gian màu sơn đỗi màu so với màu cũ.
Nếu xe rẻ tiền bác nên làm xe đắt tiền chịu vào hãng làm cho yên tâm bác ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng C
16/6/09
924
74
28
e bới bài này lên cho mọi ng đọc.. e nghĩ gara này làm gì được 5 đ... nhà e mới làm ở đây.. tệ chắc 3 trang kể kg hết....

• Like
Reactions: trthnamvn
Hạng D
18/2/10
3.130
2.891
113
Em không biết Gara này, nhưng ngồi cùng bàn 2 vợ chồng chủ Gara này 1 lần : Chịu khó quảng cáo, tiếp thị. Bên BH MIC, khách hàng của em, cũng có liên kết với bên này.

Hạng D
30/10/12
3.965
2.684
113
maninh nói:
Em đã từng làm bảo hiểm PVI ở đây 2 lần cho con Matiz của em trước kia, theo đánh giá của em:
1) Thái độ: OK vui vẻ đàng hoàng
2) Chất lượng: 6/10
+ Lần 1 sơn lại một vài chỗ: nhìn cũng OK nhưng không che đậy làm bụi sơm bám hết toàn bộ xe và kiếng lái: sau khi kiểm tra em phát hiện yêu cầu xử lý thì gara cho thợ đem máy đánh bóng ra đánh lại tuy nhiên vẫn không xử lý hết được bụi sơn bám => đành chịu
+ Lần 2 cũng sơn lại vài chỗ, em dặn kỹ phải che đậy nên ko bị bụi sơn tuy nhiên chất lượng sơn của gara có lẽ không bằng trong hãng nên đi môt thời gian màu sơn đỗi màu so với màu cũ.
Nếu xe rẻ tiền bác nên làm xe đắt tiền chịu vào hãng làm cho yên tâm bác ạ.
Nó làm thế mới có tiền chia cho thằng bảo hiểm chứ làm kỹ quá thì cạp đất mà ăn à?

Hạng B2
13/10/06
151
21
18
long3739 nói:
Trước tiên em xin lỗi vì đã chọn cái box này để post bài vì kiếm ko ra mục 9 xác để post
Tình hình là xe em bị trầy xước hơi bị nhiều.
Em mang đi làm BH thì anh BH đưa em vào Minh Nguyệt
Vậy : có bác nào đã vào đây để làm xe chưa có thể tư vấn giúp em đc ko ??
Cho em cái đánh giá về Gara này với

Em xin cám ơn
Chào Pác!
Nếu Pác làm xe theo BH thì Pác ko phải lo về Gara đó như thế nào, quan trọng là khi Gara làm xong, Pác kiểm tra kỹ từng góc cạnh của xe, để tay lên tất cả bề mặt thân xe, kính xe ... xem coi xe có bị nhám do các hạt sơn bám vào hay ko ? sơn có bị chảy ngay chỗ dặm lại hay ko ? hay ..., nếu có thì yêu cầu họ sửa lại ngay lúc đó rồi hãy ký vào biên bản nghiệm thu, đừng vì cả nể hay sĩ diện mà ký trước biên bản nghiêm thu thì cực cho mình phải quay lại làm lần nữa (vì thường để cho nhanh, một số nhân viên BH trực tại Gara sẽ yêu cầu khách hàng ký trước vào tờ nghiệm thu) . Đó là kinh nghiệm của em :D