Tập Lái
10/1/17
13
3
3
34
Đầu năm mới e xin chúc các bác 1 năm mới an lành , hạnh phúc .
Nhưng mà có bác nào ol thì giúp e với . Con Lacetti cdx của e đang ngon lành tự nhiên hnay bị tình trạng vòng tua máy ko ổn định . Để số P ko đạp ga vòng tua nó cứ cà tưng từ 700 đến 1200 . Tablo thì báo đèn check engine . Vậy có phải do xăng kém chất lượng ko ạ

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
E mới vào hãng thay bugi lacetti cdx, họ thay cho e loại BKR6E 11, không biết có đúng loại không? Nhưng ga thấy nhẹ hơn, chạy bốc hơn tý. E cũng thay luôn dầu máy và súc kim phun, vệ sinh họng hút.
Chào bác. bugi của lac cdx sài chung với Cruze 1.8 là ok bác ah

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
bác nào cần sửa chữa bảo dưỡng ghé em tại 201 - 203 lý thường kiệt, p.6, q.tân bình. bên em chuyê sửa chữa và cung cấp phụ tùng các dòng xe Chevrolet.

• Like
Reactions: Langtugia1988
Hạng B2
27/12/12
317
19
18
44
bác nào cần sửa chữa bảo dưỡng ghé em tại 201 - 203 lý thường kiệt, p.6, q.tân bình. bên em chuyê sửa chữa và cung cấp phụ tùng các dòng xe Chevrolet.
oki, bữa nào em sắp sếp đuoc sẽ tới, hy vọng bên bác làm ăn uy tín

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Lâu nay em không để ý đèn xe ls2012 - giờ em thấy khi bật chiếu xa, thì chiếu gần không sáng/ Mà e chạy xe khác thì không có tình trạng này/ Có nghĩa là khi bật đèn chiếu xa, thì đèn sáng chiếu gần vẫn cháy (sáng). Em có sai chỗ nào không? hay con xe em nó vậy?
Em xin hỏi khắc phục thế nào? Có ảnh hưởng gì không? Cám ơn

Hạng C
28/4/10
580
702
113
Sài Gòn
Lâu nay em không để ý đèn xe ls2012 - giờ em thấy khi bật chiếu xa, thì chiếu gần không sáng/ Mà e chạy xe khác thì không có tình trạng này/ Có nghĩa là khi bật đèn chiếu xa, thì đèn sáng chiếu gần vẫn cháy (sáng). Em có sai chỗ nào không? hay con xe em nó vậy?
làm gì có chuyện cả 2 đèn pha và cốt cùng sáng 1 lúc đâu bạn, có thể bạn nhầm với đèn gầm đó

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Chào bác. bác nói đúng rồi khi bật cốt(đèn chiếu gần) sáng, khí bác chạy đường xa bác bật pha(đèn chiếu xa) đèn pha sang luôn, như vậy là cả hai đèn cùng sáng là hoàn toàn đúng chứ không sai. còn như một số dòng xe khác có đèn pha và cốt riêng.

• Like
Reactions: Langtugia1988
Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
làm gì có chuyện cả 2 đèn pha và cốt cùng sáng 1 lúc đâu bạn, có thể bạn nhầm với đèn gầm đó
Tại sao lại không nhỉ? Mà cũng vì thế em mới hỏi - Chả là em đi các xe khác, đèn pha và cos nó tách nhau ra thành 2 vị trí riêng biệt, Khi bật cos và pha thì nó sáng hết là chuyện dĩ nhiên. Điều quan trọng ở đây là sáng hết đèn, nó hỗ trợ cho việc quan sát tốt hơn.

Quay lại cái con cruze của em - Em chỉ muốn biết. Việc bật pha thì mất cos là đúng với tiêu chuẩn của xe, hay không? Và nếu muốn cho cả hai đều sáng (Cả hai dây tóc của bóng đèn) thì có làm được không? và có ảnh hưởng gì tời chóa đèn hay cầu chì hay xe....

Như vậy em nghĩ đã rất rõ cái thắc mắc và mong muốn của em..
Mong các Bác chỉ giáo thêm

Hạng D
14/12/12
1.404
642
113
Dĩ An - Bình Dương
Chào bác. bác nói đúng rồi khi bật cốt(đèn chiếu gần) sáng, khí bác chạy đường xa bác bật pha(đèn chiếu xa) đèn pha sang luôn, như vậy là cả hai đèn cùng sáng là hoàn toàn đúng chứ không sai. còn như một số dòng xe khác có đèn pha và cốt riêng.
Dòng xe có pha hay cos riêng thì chuyện sáng cả hai cùng lúc là đương nhiên/ Nhưng con xe cruze ls2012 của em thì nó khác (Như e đã trình bày). Vậy có thay đổi được điuề đương nhiên như Bác nói không? làm sao? như thế nào? Bác giải ngố giùm em cái... Cám ơn