Hạng D
1/11/12
1.050
432
83
E mới vào hãng thay bugi lacetti cdx, họ thay cho e loại BKR6E 11, không biết có đúng loại không? Nhưng ga thấy nhẹ hơn, chạy bốc hơn tý. E cũng thay luôn dầu máy và súc kim phun, vệ sinh họng hút.
dùng chung mà bác! không sao đâu bác ạ

• Like
Reactions: MMMH
N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
Xe em chạy chậm qua ổ gà, đường không bằng phẳng là có tiếng cọt kẹt. Em tìm hoài mà chưa ra.
Vô hãng kiểm tra khung gầm thì ok.
Chắc 1 vài con ốc nào đó trong xe bị lõng ?!
Có chổ nào kiểm tra vụ này không các bác?

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Xe em chạy chậm qua ổ gà, đường không bằng phẳng là có tiếng cọt kẹt. Em tìm hoài mà chưa ra.
Vô hãng kiểm tra khung gầm thì ok.
Chắc 1 vài con ốc nào đó trong xe bị lõng ?!
Có chổ nào kiểm tra vụ này không các bác?
bác ghé chỗ em em cho anh em kiểm tra cho bác, xe bác bị kêu ở phía trước hay sau, xe bác đời mấy ah vì hệ thống giảm xóc sau cruze chạy khoảng 3-5 năm thì bị kêu cọt kẹt phái sau, hôm rồi bên em thay phuộc cho chiếc cruze bi hiện tượng cọt kẹt phái sau.

• Like
Reactions: N2D
Tập Lái
20/10/14
29
3
3
44
Garage Online dành cho Lacetti/Cruze
Garage Online dành cho Lacetti/Cruze

Xe em cruze ls 2014, mới đi 27.000 km mà sao thấy đã bị rỉ nhớt vậy ạ, ướt thôi chứ chưa chảy xuống sân, ko biết có nghiêm trọng ko, mong các bác cho em chút hiểu biết !! Xin đa tạ

N2D confirmed
Hạng C
28/3/11
868
2.086
93
bác ghé chỗ em em cho anh em kiểm tra cho bác, xe bác bị kêu ở phía trước hay sau, xe bác đời mấy ah vì hệ thống giảm xóc sau cruze chạy khoảng 3-5 năm thì bị kêu cọt kẹt phái sau, hôm rồi bên em thay phuộc cho chiếc cruze bi hiện tượng cọt kẹt phái sau.
Dạ, cảm ơn bác, để em sắp xếp hôm nào qua bác. Số alo bác trong avata hen ?!

Hạng C
28/4/10
580
702
113
Sài Gòn
View attachment 644576 View attachment 644577
Xe em cruze ls 2014, mới đi 27.000 km mà sao thấy đã bị rỉ nhớt vậy ạ, ướt thôi chứ chưa chảy xuống sân, ko biết có nghiêm trọng ko, mong các bác cho em chút hiểu biết !! Xin đa tạ
hình như là cac-te hộp số bị rịn nhớt, nên vào hãng/ga ra để thay gioăng/gasket không thì hụt nhớt sẽ hỏng hộp số bạn nhé.

• Like
Reactions: GOMO
Tập Lái
20/10/14
29
3
3
44
hình như là cac-te hộp số bị rịn nhớt, nên vào hãng/ga ra để thay gioăng/gasket không thì hụt nhớt sẽ hỏng hộp số bạn nhé.
Cảm ơn bác !!! Vậy để em cho đi ktra. Do bữa trước đi thay nhớt, thợ bảo bị rỉ nhớt đầu cốt máy, chạy qua gara thì ông chủ phán là rách phốt láp... bảo đang bận lắm, chưa cần thay...

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
28/4/10
580
702
113
Sài Gòn
Cảm ơn bác !!! Vậy để em cho đi ktra. Do bữa trước đi thay nhớt, thợ bảo bị rỉ nhớt đầu cốt máy, chạy qua gara thì ông chủ phán là rách phốt láp... bảo đang bận lắm, chưa cần thay...
nói chung cần lên cầu nâng để kiểm tra kỹ xem nhớt từ đâu rỉ ra: nếu chảy từ đầu cốt máy thì phải hao nhớt máy, còn rách phốt đầu láp phía hộp số hoặc chỉ đơn giản là hở ron cacte đáy thì phải hao nhớt hộp số --> cái nào cũng nguy hiểm phải sửa sớm.

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Dạ, cảm ơn bác, để em sắp xếp hôm nào qua bác. Số alo bác trong avata hen ?!
dạ đúng rồi bác. hẹn gặp lại bác, chúc bác một buổi chiều nhiều sức khỏe, thành công.

• Like
Reactions: N2D