Hạng B2
15/5/12
210
98
28
Các bác cho e hỏi, khu vực Bình Dương hay lân cận địa chỉ làm máy lạnh ô tô uy tín ạ !
Cruze em cứ bom ga vào đi chừng 2 tháng lại hết, không biết bị rò ở đâu ? Em xin đội ơn...

Hạng D
26/10/13
1.559
429
83
37
Các bác cho e hỏi, khu vực Bình Dương hay lân cận địa chỉ làm máy lạnh ô tô uy tín ạ !
Cruze em cứ bom ga vào đi chừng 2 tháng lại hết, không biết bị rò ở đâu ? Em xin đội ơn...
bác ghé em tại địa chỉ 201-203 lý thường kiệt, p6, q tân bình - GARAGE Ô TÔ GIA ĐỊNH, em cho thợ kiểm tra cho ah, các bác cần biết thêm chi tiết hãy truy cập web : www.giadinhauto.com hoặc fanpage: https://www.facebook.com/garagegiadinh/

• Like
Reactions: AnDi
Hạng B2
15/5/12
210
98
28
Tập Lái
12/9/09
34
7
8
các bác cho hỏi bugi bosch fr7dpx xài dc cho cdx 1.6 ko nhỉ, e lắp thì die mobin phải thay, thợ bảo ko phải tại bugi mà mobin đến kỳ die, nhưng e kinh k dám lắp vào nữa

Tập Lái
9/10/18
7
0
1
36
Các bác cho em hỏi có ai fix được Cruze MT bớt ù ga không ạ, mỗi lần ngắt côn nó lên hơn 2000, rồi xuống rất lâu, phải hơn 30s, nếu muốn hết phải về số vê côn cho nó rì lại.

Hạng B1
2/7/16
90
30
28
Các bác cho em hỏi có ai fix được Cruze MT bớt ù ga không ạ, mỗi lần ngắt côn nó lên hơn 2000, rồi xuống rất lâu, phải hơn 30s, nếu muốn hết phải về số vê côn cho nó rì lại.
Lúc mới mua về em, cũng bị giống bác, cũng đặt câu hỏi giống bác vậy.
Lúc đầu chưa quen, bác đầy vòng tua cao 1 chút ở số thấp (1, 2) khoảng ~2000 vòng rồi lên số thì không bị.
Đi quen rồi thì bác có thể đê ý độ chớn của xe mà lên số sẽ không bị nữa.
Khi về số thì giảm tốc trước mới về số thì không bị, bác đi nhanh mà côn hạ số là bị liền.

Bác thử xem sao nhe.

Tập Lái
9/10/18
7
0
1
36
Lúc mới mua về em, cũng bị giống bác, cũng đặt câu hỏi giống bác vậy.
Lúc đầu chưa quen, bác đầy vòng tua cao 1 chút ở số thấp (1, 2) khoảng ~2000 vòng rồi lên số thì không bị.
Đi quen rồi thì bác có thể đê ý độ chớn của xe mà lên số sẽ không bị nữa.
Khi về số thì giảm tốc trước mới về số thì không bị, bác đi nhanh mà côn hạ số là bị liền.

Bác thử xem sao nhe.
Many thanks bác,
em cũng đã đọc nhiều topic, thấy các bác cũng chỉ giống bác, em chạy như vậy cũng quen rồi, nhưng thỉnh thoảng nó dzọt lên mạnh lắm, e đi vệ sinh, thay họng ga, garage họ đút máy vô chạy lại thì nó đỡ 1 thời gian.
Giờ thỉnh thoảng dừng đèn đỏ nó ù lên kinh lắm. Có lúc càng nhấn thắng nó càng ù.
không biết 2 cái cảm biến chân ga với chân côn có vấn đề gì ko nữa