Hạng D
7/7/14
1.204
1.158
113
Hồi tháng 7/2016 em có qua chỗ Carspa 584 Nguyễn Hữu Thọ - Quận 7 ( đối diện ĐH Tôn Đức Thắng ). Bình thường em hay qua đây sơn mâm, sơn xe, hôm đó được anh chủ giới thiệu bên anh có độ pô, Do lần đầu độ pô em không có nhiều kinh nghiệm.
Trước khi độ pô em có hỏi anh chủ là chỉ gắn bầu pô vào thôi phải không? Có về được zin không?. Anh chủ nói gắn bầu pô mới thôi, và về zin được bình thường. Lúc qua nhận xe về em còn hỏi thêm 1 câu bầu pô zin của em đâu thì mấy anh nhân viên nói cứ yên tâm về chạy đi không sao đâu, khi nào về zin rồi tính. Tổng chi phí làm là 12 triệu.
Sau khi làm pô xong mỗi lần chạy lên ga khoảng 80km/h thì xe có hiện tượng khét pô, nên em không dám chạy lên nhanh hơn.
Em chạy được khoảng hơn nửa năm thì muốn về lại zin, tháng 2/2017 em qua chỗ Carspa để về zin pô, thì gặp mấy anh nhân viên leo lên xe nẹt pô vài cái xong bảo pô hay vầy về zin uổng quá, nói để vậy chạy đi, nhưng em cương quyết về zin.
Xong em tốn 2tr để về zin, ai ngờ làm xong vẫn không về được, thế là em đem xe qua bên chỗ khác kiểm tra thì bên đó nói pô xe em bị móc ra rồi làm sao về zin được.
Xong em gọi cho bên Carspa thì anh chủ không nghe máy, thế là em phải vô hãng đặt bầu pô mới phải hơn 2 tháng mới có hàng.
Ngay từ đầu anh chủ bên Carspa giải thích với em là sẽ móc pô xe em thì em sẽ không làm đâu, đằng này anh ấy úp úp mở mở lại không nói, Tiệm anh chủ cũng lớn mà làm ăn kì quá.

Hạng D
5/2/15
3.606
6.282
113
55
TP.Hồ Chí Minh
Bác chủ bị vặt lông mà cứ tưởng thay áo mới! Tuy rút ra kinh nghiệm nhưng bài học này mắc quá. Cứ tâm niệm 1 câu: mình còn chả tin mình thì đừng quá tin thiên hạ!
Ngay từ đầu tay chủ gara đã úp mở mà bác vẫn giao vợ cho nó mần thì em phục bác!

Hạng D
7/7/14
1.204
1.158
113
Bác chủ bị vặt lông mà cứ tưởng thay áo mới! Tuy rút ra kinh nghiệm nhưng bài học này mắc quá. Cứ tâm niệm 1 câu: mình còn chả tin mình thì đừng quá tin thiên hạ!
Ngay từ đầu tay chủ gara đã úp mở mà bác vẫn giao vợ cho nó mần thì em phục bác!
Hồi đó em thích làm pô lắm nên mới bị lừa vậy đó bác :(

Hạng D
11/6/11
1.166
2.178
113
Vậy là nói thay bầu pô, nhưng lại móc pô với giá 12 triệu hả các bác? hèn gì khi xong việc không có cái bầu zin trả cho bác chủ. Giống lừa đảo quá, mà sao khi làm xong bác chủ không đòi cho được cái bầu zin về, hay bác nghĩ nó không có giá trị?

• Like
Reactions: nta139
Hạng D
7/7/14
1.204
1.158
113
Vậy là nói thay bầu pô, nhưng lại móc pô với giá 12 triệu hả các bác? hèn gì khi xong việc không có cái bầu zin trả cho bác chủ. Giống lừa đảo quá, mà sao khi làm xong bác chủ không đòi cho được cái bầu zin về, hay bác nghĩ nó không có giá trị?
Lúc đó em hỏi bên phía garage, bên đó nói bầu zin giữ lại đây, khi nào về zin sẽ gắn lại, em thấy garage độ xe cũng lớn, nghĩ bụng cũng uy tín mà ai ngờ lại làm ăn như vậy đó bác

• Like
Reactions: nta139
Hạng B2
8/8/06
192
143
43
Tp.HCM
Chủ tiệm chơi không đẹp chút nào. Em ghét cái kiểu làm ăn như vậy lắm. Chắc lúc đó bác chủ máu quá nên chơi luôn. Kinh nghiệm thôi bác..

• Like
Reactions: nta139 and suneo
Hạng D
7/7/14
1.204
1.158
113
Chủ tiệm chơi không đẹp chút nào. Em ghét cái kiểu làm ăn như vậy lắm. Chắc lúc đó bác chủ máu quá nên chơi luôn. Kinh nghiệm thôi bác..
dạ, lúc đó em máu quá nên chơi luôn đó bác, chứ em mà biết móc pô thì em ko làm đâu

• Like
Reactions: nta139 and zace4000