Tập Lái
26/8/20
6
3
3
36
Xin chào các bác. Em đang đi con Yaris 2016 thì xảy ra va chạm làm nứt bể đèn trước bên phụ. Bác nào biết ga ra chuyên sửa Toyota uy tín hoặc chỗ nào có bán phụ tùng Toyota chính hãng thì chia sẻ giùm em với. Em xin cám ơn trước ạ.

Garage chuyên sửa Toyota và nơi bán phụ tùng?
*Ảnh minh họa

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/5/20
707
1.017
93
Em biết nhiều chỗ, nhưng mà không biết có phải gọi là garage hay ko. Chỗ đó có bán xe toyota, có sửa chữa, bảo hành, có kỹ thuật viên và cả cố vấn dịch vụ nữa. Bên ngoài hay có cái bảng to to, trên đó có mấy chữ đỏ đỏ: “TOYOTA”

Hạng F
3/10/15
9.734
11.965
113
Em biết nhiều chỗ, nhưng mà không biết có phải gọi là garage hay ko. Chỗ đó có bán xe toyota, có sửa chữa, bảo hành, có kỹ thuật viên và cả cố vấn dịch vụ nữa. Bên ngoài hay có cái bảng to to, trên đó có mấy chữ đỏ đỏ: “TOYOTA”
Xin đừng làm “khổ đau” bác chủ bác dslkhodau ạ

Hạng D
21/12/17
1.764
2.719
113
40
Em có cái thắc mắc là mấy chỗ bán phụ tùng họ bán cho garaga hay bán luôn cho cả người dùng nhỉ?

Mà nếu bán luôn cho người dùng như bọn mình thì chỉ vài món lặt vặt như lọc gió, nhớt, lọc nhớt... những món mà có thể tự thay, còn những món phức tạp khác thì mua về rồi thay ở đâu?

Đâu có garage nào nó chịu thay đồ của mình mang tới chỉ để lấy tiền công thôi đâu, em hỏi nhiều chỗ thì họ chỉ chịu thay đồ do họ mua thôi.

• Like
Reactions: KiD.Z
Hạng C
5/7/15
738
4.123
93
Em có cái thắc mắc là mấy chỗ bán phụ tùng họ bán cho garaga hay bán luôn cho cả người dùng nhỉ?

Mà nếu bán luôn cho người dùng như bọn mình thì chỉ vài món lặt vặt như lọc gió, nhớt, lọc nhớt... những món mà có thể tự thay, còn những món phức tạp khác thì mua về rồi thay ở đâu?

Đâu có garage nào nó chịu thay đồ của mình mang tới chỉ để lấy tiền công thôi đâu, em hỏi nhiều chỗ thì họ chỉ chịu thay đồ do họ mua thôi.
mấy chỗ bán phụ tùng là đa phần bán cho garage, còn người mua về tự thay ít lắm vì có ai biết làm gì đâu. Cũng giống như bán pt xe máy thôi, đa phần ae thợ lại mua.

Hạng D
8/4/12
2.335
7.312
113
Trước giờ bác chủ sửa ở đâu thì vào đấy hỏi cho lẹ nà. Nếu hãng mà bóp d.á.i cái đèn đau quá thì hẳn ra gara ngoài. Mà toy thì gara nào cũng làm đc mà :)

Hạng D
23/8/08
3.135
1.829
113
45
Bác chủ xe hỏi ở khu vực nào thì anh em mới đưa tin được.

Hạng F
29/10/16
11.499
21.747
113
Pháp
Thường thì xe trên 3 năm đã có phụ tùng tương đương dạng OEM chỉ cần vào mạng mà tìm, có paypal, mua về ...sau đó nhờ garage khác gắn, không cần phải chính hãng 100%

Nếu cùng đời thì tất cả các đèn đều giống nhau ...chỉ chịu khó tìm thôi

Bác chủ thớt thử tìm đi rồi sẽ thấy giá rất là bất ngờ (dỉ nhiên là đồ mới)

• Like
Reactions: CaMap2001
Hạng B2
15/6/14
432
831
93
Đong nai
E cũng hóng chỗ sửa remote chìa khoá toyota!Cho dù đã thay pin mới!Đứng sát vô xe mới unlock/lock cửa đc!

Tập Lái
25/12/19
38
20
8
cho em ké thông tin tiệm sửa Toyota luôn, em muốn thay nhớt chiếc Toyota mà sợ thay phải nhớt dỏm , nên ghé tiệm gara hay tiệm rửa xe nào ổn ạ ? ( Em ở Bình Tân )

• Wow
Reactions: Osin