Hạng B2
11/8/09
358
26
18
36
Hà Nội
thông thường thì nếu đi mưa to thì gạt ở mức medium gạt mưa làm việc rất tốt,nhưng khi gạt xuống nấc 3,4 thì se rất hại gạt mưa và nhanh mài mòn cao su gạt,thông thường thì gạt mưa lúc mới mua về gạt rất chuẩn,nhưng sau 1 tuần thì càng ngày càng mòn,em lập ra topic này mong anh em đừng ném đá
.Trước tiên,gạt chuẩn mà chúng ta vẫn biết từ trước đến giờ là bosch,nhưng thời gian gần đây xuất hiện lại gạt AERO TWIN với đầu làm bằng nhựa và thân hoàn toàn làm bằng cao su.Về cơ bản,AERO TWIN dùng cho một só dòng xe đời mới như mer E280,I30CW,Civic..v...v...nhưng nó cải tiến hơn gạt mưa thân sắt ở chỗ là nó nhẹ hơn,bền hơn,dẻo hơn nhưng với thiết kế đầu nhựa ở đầu,nó sẽ bảo vệ kính của bạn không bị mòn và với 2 lớp cao su(gạt sắt có 1 lớp)nên nó rửa kính khô nhanh hơn gạt sắt nhưng nó rửa không khoẻ và sạch như gạt sắt.Nhưng muốn bảo vệ kính của bạn khỏi khỏng mỗi khi bạn quên không thay gạt mưa thì AERO TWIN rất phù hợp,nhược điểm của loại này(CÓ 2 loại:1.AERO TWIN cho xe có kính dầy:VD:civic..v...v..(vì khổ kính của những xe này to và dày)///2.AERO TWIN loại mỏng(dành cho alitis,vios...v...v...vì khổ kính của những chiếc này mỏng.tuy nhiên,họ không thiết kế những loại ngắn cho i30,mornig,matiz,nên nếu muốn phải vào hãng họ mới có,điều này thật phiền phức,cho những xe nhỏ.bài viết có gì sơ xuất mong anh em đừng ném đá và nã B40
.Cám ơn!!!!!!!!

Hạng F
5/3/05
8.718
72.056
113
đây
xe em đang xài loại bác tả, cũng thía chả hơn gì loại thân sắt đâu, mà khi mua còn khó tìm đúng cỡ nữa

Hạng B2
11/8/09
358
26
18
36
Hà Nội
em cũng đang dùng loại AERO TWIN này,bên duylinh.com quảng cáo dữ quá,em mua về dùng thử,gạt thì không sạch bằng cán sắt nhưng nó nhẹ với cả đỡ rạo ra vệt viền ngoài kính thôi,giá thì=loại cán sắt loại xịn của bosh(225.000VND)

Hạng B2
25/2/09
172
0
0
Thông thường thì đi bao nhiêu lâu thì phải thay gạt mưa hả các bác? Nếu cao su mòn thì chỉ thay mỗi cái cao su không thôi có được ko hay phải thay cả đôi gạt?

cocsku nói:
Thông thường thì đi bao nhiêu lâu thì phải thay gạt mưa hả các bác? Nếu cao su mòn thì chỉ thay mỗi cái cao su không thôi có được ko hay phải thay cả đôi gạt?
Người ta bán là cả chổi và cần gạt luôn mà bác cần gì phải thay cao su, thay cả cái luôn chứ.

Hạng F
5/3/05
8.718
72.056
113
đây
loại que sắt em không biết, nhưng loại cao su mà thay luôn cái que nó phí của bác ạ, mua 2 cái lưỡi có vài chục thôi, còn cả bộ que + lưỡi trong hãng quát hơn 1 triệu đấy

Hạng B2
11/8/09
358
26
18
36
Hà Nội
cocsku nói:

nếu vào mùa mưa thì 2 tuần 1 lần,mùa không mưa mấy thì 1 tháng thay 1 lần,mùa ít mưa thì 2 tháng thậm chí 3 tháng/1 lần,nếu gạt sắt thì thay cả cán lẫn chổi(225 ngàn),chổi cao su(AERO TWIN thì thời gian gấp đôi chổi sắt but...đắt hơn(250 ngàn-500 ngàn)chứ chưa đến 1 củ đâu bác tuanle đâu!bác tuanle bị nó bóp rồi,xe bác tuanle là civic,mer hay i30CW hay sao mà nó hét cao thế!

Hạng B2
25/2/09
172
0
0
Ken_block nói:
cocsku nói:

nếu vào mùa mưa thì 2 tuần 1 lần,mùa không mưa mấy thì 1 tháng thay 1 lần,mùa ít mưa thì 2 tháng thậm chí 3 tháng/1 lần,nếu gạt sắt thì thay cả cán lẫn chổi(225 ngàn),chổi cao su(AERO TWIN thì thời gian gấp đôi chổi sắt but...đắt hơn(250 ngàn-500 ngàn)chứ chưa đến 1 củ đâu bác tuanle đâu!bác tuanle bị nó bóp rồi,xe bác tuanle là civic,mer hay i30CW hay sao mà nó hét cao thế!

Trời! Em cứ tưởng phải lâu hơn chứ cứ tháng nào cũng thay thế này thì chết mất. Em lại cứ nghĩ cỡ vài năm thay một lần cơ đấy

Hạng F
5/3/05
8.718
72.056
113
đây
giá hơn 1 củ là một bác bên OF hỏi trong hãng, của Focus đó bác, bác mua cả cán + lưỡi 250K thì chỉ chỗ em mua với, em ở SG, toàn thấy họ mua lưỡi (của hãng khác, Tàu làm) về chế vào thôi, xe em chưa hỏng dưng mà gạt chả sạch

Hạng B2
11/8/09
358
26
18
36
Hà Nội
sao đắt thế bác?1 cành,focus cũng gạt này mà!em mua cả lưỡi và cán "chổi"để quật nhau!:D.Bác cocsku ơi,1 năm thì môi trường nó cũng làm tan cái gạt của bác rồi!