Lịch sử gạt mưa cho ô tô đã có 115 năm. Người đầu tiên nghĩ ra cần gạt mưa ô tô là một phụ nữ, bà Mary Anderson (người Mỹ) vào năm 1903.
Hơn một thế kỷ, hình dáng chúng không có nhiều thay đổi, vẫn tập trung ở cơ khí, khí động học, lưỡi cao su ... đối với ô tô có phát triển thêm hệ thống cơ điện, cảm biến tự động...
10 năm trước, người ta đã cố gắng sáng chế ra vật liệu hóa học để phủ lên lớp kính chắn gió, mong muốn nó không bị nước mưa đọng lại và bỏ đi bộ phận cần gạt nước trên xe. Tuy nhiên có vẻ như không thành công. Cần gạt mưa ô tô vẫn tồn tại.
Việt Nam hiện nay có khoảng 1,8 triệu xe ô tô /90 triệu dân. Vậy là có 3,6tr đôi gạt mưa đang được sử dụng. Không tính gạt phía sau.
Nếu tính trung bình 6 tháng các lái xe thay 1 đôi gạt mưa một lần thì mỗi năm Việt Nam tiêu thụ khoảng 7,2 triệu chiếc gạt mưa ô tô.

Tập Lái
11/6/17
23
43
13
Shop cho giá 1 cặp gạt kính trước Mazda 3 - 24" và 18" nhé. Không xương vs có xương loại nào gạt sạch hơn nhỉ?

Shop cho giá 1 cặp gạt kính trước Mazda 3 - 24" và 18" nhé. Không xương vs có xương loại nào gạt sạch hơn nhỉ?
Loại mềm có xương 400k/cặp.
Loại mềm không xương 500k/cặp.
Độ sạch như nhau, gạt không xương nhẹ hơn, lúc gạt thấy nhẹ nhàng hơn bác nhé.
Bác inbox em địa chỉ nhận hàng nha, thanks!

• Like
Reactions: SaigonTapilu
Tập Lái
3/3/07
29
14
3
Xin chào.
Shop giao cho mình 01 cặp gạt mưa xương mềm (Heyner Super Flat Premium) cho Mazda 2 AN kích thước 22" và 17". Số điện thoại mình là 0944207781.
Cám ơn./.

• Like
Reactions: carcamsaigon