Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
Xe em Cx8 đời 2021 đi 30.000km rồi. Bảo dưỡng thì làm theo các danh mục của cvdv đưa ra thôi Anh. Mấy bạn kỹ thuật để tất cả chế độ tắt hay auto đều bị
Thử ....điều đầu tiên
Rửa kính , ngay cảm biến cho sạch sẽ. hay xem nơi đó có vấn đề gì trên kính không
Xem lại vận tốc quạt tự động ;để thấp nhất
Thử lại xem

• Like
Reactions: Lamnv
Tập Lái
22/4/17
8
2
3
37
Thử ....điều đầu tiên
Rửa kính , ngay cảm biến cho sạch sẽ. hay xem nơi đó có vấn đề gì trên kính không
Thử lại xem
Đã thử tất cả cách, em để hãng kỹ thuật test cả buổi. Huhu

• Haha
Reactions: porche911gt3
Hạng F
22/7/13
8.976
40.259
113
Thử ....điều đầu tiên
Thử lại xem
A ưi, chạy vào dealer đủ công cụ dụng cụ và p/an làm nhé! Thay thiết bị thì hết, cơ mà cùn ít bữa nữa bị à, a ko thể đòi hỏi ngon-bổ-rẻ ở đây đc, xe Nhật hạng 2 chỉ đến thế là cùng

Hạng F
29/10/16
11.583
22.220
113
Pháp
A ưi, chạy vào dealer đủ công cụ dụng cụ và p/an làm nhé! Thay thiết bị thì hết, cơ mà cùn ít bữa nữa bị à, a ko thể đòi hỏi ngon-bổ-rẻ ở đây đc, xe Nhật hạng 2 chỉ đến thế là cùng
Đã thử tất cả cách, em để hãng kỹ thuật test cả buổi. Huhu
Vậy khi tắt nó tắt hay chạy
Khi để chạy thì nó có chạy hay tắt

Và khi để tự động
A-Mưa không quạt ?
B-Trời nắng quạt ?

Nếu như để tự động mà nó vẩn chạy thì có lẽ là ..phần mềm hay temporisator có vấn đề,
Gạt mưa Mazda CX-5 gạt liên tục, không tắt được

hay cảm biến của mưa, bác co gở kính chiếu hậu trung tâm ra xem điện đóm OK không ?
Gạt mưa Mazda CX-5 gạt liên tục, không tắt được

Tập Lái
22/4/17
8
2
3
37
Vậy khi tắt nó tắt hay chạy
Khi để chạy thì nó có chạy hay tắt

Và khi để tự động
A-Mưa không quạt ?
B-Trời nắng quạt ?

Nếu như để tự động mà nó vẩn chạy thì có lẽ là ..phần mềm hay temporisator có vấn đề,
View attachment 2859531
hay cảm biến của mưa, bác co gở kính chiếu hậu trung tâm ra xem điện đóm OK không ?
View attachment 2859529
Ok Anh! Để em vô hãng cho kiểm tra lại các vấn đề này giải quyết dứt điểm

Tập Lái
13/3/23
2
2
3
36
Xe em cx5 2021 cũng bị y chang tình trạng này. Các bác đi trước đã xử lý được chưa và chi phí thế nào ah :(( gấp gấp

• Like
Tập Lái
22/4/17
8
2
3
37
Xe em cx5 2021 cũng bị y chang tình trạng này. Các bác đi trước đã xử lý được chưa và chi phí thế nào ah :(( gấp gấp
Xe em bữa vô hãng kiểm tra xong báo chập mô tơ gạt mưa, được hãng bảo hành thay mới đâu đó 3tr được free hoạt động lại như zin tới nay

Tập Lái
13/3/23
2
2
3
36
Xe em bữa vô hãng kiểm tra xong báo chập mô tơ gạt mưa, được hãng bảo hành thay mới đâu đó 3tr được free hoạt động lại như zin tới nay
E cũng vô hãng kiểm tra cũng bị báo tình trạng như bác vậy. Nhưng lại bảo em bảo dưỡng bên ngoài chứ ko bảo dưỡng hãng nên từ trối bảo hành. Tiên sư

• Like
Tập Lái
22/4/17
8
2
3
37
E cũng vô hãng kiểm tra cũng bị báo tình trạng như bác vậy. Nhưng lại bảo em bảo dưỡng bên ngoài chứ ko bảo dưỡng hãng nên từ trối bảo hành. Tiên sư
Xe còn bảo hành theo chê độ hãng thì bảo hành thôi