Công Nghệ Gạt nước phía sau

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam
Công dụng cái gạt nước phái sau thì khỏi phải bàn, hầu hết các xe 4x4, SUV, MPV đều có, xe SEDAN thì mấy xe của CSGT Hà nội đều có cả (NISSAN PRIMERA)
Mấy xe hatback nếu độ thêm cái gạt nước trông thể thao hơn hẳn, ví dụ Matiz, CD 5, ....
Bác nào quan tâm cái vụ này thì xin mời post bài nhé, cùng hcia xe thông tin luôn

RE: Gạt nước phía sau

...hồi mới mua con Matiz này, iem cũng khoái lắp thêm cái gạt nước phía sau lém...nhưng tại hồi đó không tìm được chỗ và cũng nhìn thấy mấy em Matiz lắp nhưng không được chăm sóc hay sao ý, chúng nó gãy và hỏng...nhìn chán wá nên em từ bỏ ý định lun...bây giờ bác nhắc em mới nhớ lại....

Hạng C
23/9/04
565
4
18
56
Interstate Highway

bác nhớ vợ đã có gạt nước rồi mà lại còn... tui đang chờ cái bộ báo động 2 chiều có đề đó, khi nào có thì tui sẽ a nô cho bác. tui cũng đang đặt cái radar detector bên Taiwan, bác có muốn chơi không. àh mà đã có tin tức gì về cái màn hình + DVD lắp trần chưa hỉ.

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Mấy loại này trên mạng có hết luôn, nhưng vào VN mình họ bỏ hết chán lắm
Tuy nhiên không phải là không có cách đâu, trước đây tôi cũng đã phải chế rồi, các bác cứ ra chợ phụ tùng xe hơi hỏi mua cái cue motor gạt mưa sau xe HUYNDAI 12 chỗ hay bán tải gì đó lắp ngon luôn cho các loại xe, giá đồ cũ chạy ngon chỉ khoảng 100k - 150k thôi, chạy xe trời mưa có cái này kể cũng hay đấy

Xe Matiz có đồ xịn lắp luôn giá ba bốn trăm gì đó

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

em cũng mún lắp cái gạt sau cho xe để lên đời. Nghe bác nhéo vợ nói ba bốn trăm chắc em đi gắn lun. Không biết ba bốn trăm là kVND hay USD vậy bác nhéo vợ

Hạng B2
22/5/04
243
47
28
HCM

Chào bác hainv
Thế ở SG bác có biết nơi nào làm gạt nước sau với giá như bác nói không, chỉ em với, em cũng muốn gắng cho con Matiz của em, có gạt nước sau lơi hại lắm vì khi trời mưa to rất khó nhìn 2bên kiếng chiếu hậu mà nhìn chiếu hậu trong xe cũng thua luôn vì gương sau cũng đầy nước. Co Jolie của em thì cứ thế bật gạt nước sau lên là nhìn thấy được ở sau nên cũng khá khá, chứ con Matiz thì chịu thua.
Mong các chỉ để anh em còn đi làm
Cam ơn bác hainv trước nhé!

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

MATIZ thì có luôn mà bác, bác XEBO (0913582648) là thành viên OS xe trả lời giá chính thức nhé, nói chung nếu không mua được gạt nước gin theo xe thì hoàn toàn có thể chế được của các xe khác
Chỉ cần chú ý là cái motor các bác kiếm được là loại nghỉ bên nào, có loại nghỉ trái có loại nghỉ phải và nó quyêt định đến việc bác khoét lỗ trên cái cửa sau xe của bác ra. Nếu các bác khéo tay thì có thể thay đổi vị trí nghỉ của nó bằng cách chế lại cái bánh răng nhựa bên trong, trên đó có mấy cái tiêp điểm để xác định vị trí dừng và vị trí mồi

tôi chụp cái motor gạt nước lên cho các bác tham khảo nhé

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Đấy là giá cả cái motor sau + cần chổi gạt sau + cái công tắc tổng hợp trên tay lái
trên đó có điều khiển chổi sau + điều khiển tốc độ chậm cho gạt trước vì theo xe Matiz không có chế độ gạt chậm trước khi đi mưa nhỏ