Tập Lái
16/8/19
39
19
8
32
Dự án này giờ giá cả ra sao rồi mấy anh?
Giỏ hàng CĐT hiện đất nền giá thấp nhất 32tr/m2.
Nhà phố xây sẵn 5 tỷ.
Shophouse 9-22 tỷ. Hiện giỏ hàng đất nền đang khóa. 10/9 mở bán

• Like
Reactions: phumyvt
Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Giỏ hàng CĐT hiện đất nền giá thấp nhất 32tr/m2.
Nhà phố xây sẵn 5 tỷ.
Shophouse 9-22 tỷ. Hiện giỏ hàng đất nền đang khóa. 10/9 mở bán
Mình đang tính ôm đất nền ở đây để đầu tư chờ lên bán kiếm lời.
Mà nghe nhà nước nói oánh thuế bất động sản thứ 2, rồi oánh thuế bất động sản không đưa vào sử dụng (bỏ hoang, không xây, không ở).
Vậy có nên đầu tư không bạn?

• Haha
Reactions: Anh246
Tập Lái
16/8/19
39
19
8
32
Mình đang tính ôm đất nền ở đây để đầu tư chờ lên bán kiếm lời.
Mà nghe nhà nước nói oánh thuế bất động sản thứ 2, rồi oánh thuế bất động sản không đưa vào sử dụng (bỏ hoang, không xây, không ở).
Vậy có nên đầu tư không bạn?
Vẫn là dự thảo thôi bạn. dự kiến đánh thuế bds thứ 2. Thử hỏi ai sở hữu nhiều bds ở Việt Nam. khó khi nào mà chặt chân mình lắm.
Chỉ lưu ý điều ở Long Thành đang ngưng tình trạng phân lô tách thửa khoản 3 tháng nay.
bạn ôm bán kiếm lời ý là mua trong này hay cạnh bên?

• Like
Reactions: alibabaxxx2000
Hạng D
26/8/05
3.937
22.861
133
Vẫn là dự thảo thôi bạn. dự kiến đánh thuế bds thứ 2. Thử hỏi ai sở hữu nhiều bds ở Việt Nam. khó khi nào mà chặt chân mình lắm.
Chỉ lưu ý điều ở Long Thành đang ngưng tình trạng phân lô tách thửa khoản 3 tháng nay.
bạn ôm bán kiếm lời ý là mua trong này hay cạnh bên?
Thấy mấy bạn sales nói mua dự án lời chắc, bảo đảm ra hàng, cam kết lợi nhuận, còn mua đất của dân đâu ai đảm bảo lời cho mình, nên mình tính mua dự án.

Tập Lái
16/8/19
39
19
8
32
Thấy mấy bạn sales nói mua dự án lời chắc, bảo đảm ra hàng, cam kết lợi nhuận, còn mua đất của dân đâu ai đảm bảo lời cho mình, nên mình tính mua dự án.
em thì bán dự án. Đất nền dự án này và STC Long Thành, Century Kim Oanh.
Dự án thì ra hàng là trách nhiệm rồi. Cam kết lợi nhuận thì hơi phiêu. Bên em mới lập mảng chuyển nhượng bên này.

Tập Lái
16/8/19
39
19
8
32
Lời thì chắc chắn là sẽ có lợi nhuận a. Nhưng vấn đề quan trọng là kỳ vọng bao lâu?
Lợi nhuận bao nhiêu.
Dự án thì có lợi thế sau: Không vướng quy hoạch, giá thì set giá chỉ có tăng k giảm, được hỗ trợ dòng tiền, và đội ngủ bán hàng đông.
+Đất lẻ thì: phải check quy hoạch kỹ càng, có kinh nghiệm đầu tư đất lẻ. k sử dụng vốn vay. và quen biết đội sale.

• Like
Reactions: alibabaxxx2000