Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Các bác mần thịt em này cho anh em OS thêm thông tin nhé.
Em thì chỉ kết em Getz do cái nội thất có màu đỏ đỏ nhìn hơi sport.
Và cái động cơ Diesel vì trong tình hình xăng cao giá thì cái động cơ trên có vẽ hợp thời các bác nhỉ.
Nhưng với tầm giá 20K cho em này thì em thấy hơi cao.
Mua Kia Morning có vẻ OK hơn các bác nhỉ
Tái bút: Em không phải bán xe nên các bác đừng hỏi em giá trên bán ở đâu.

Last edited by a moderator:
Hạng D
4/10/04
2.526
702
133
Đà Nẵng
RE: Getz 2007 Máy Dầu CRDi

Em thấy web nó chỉ để giá 18ngàn à .Các chuyên gia Hyundai, sale đâu hết rồi cho xin giá chính xác với

Hạng B2
8/11/06
130
0
0

Getz mới có sunroof hay quá chứ.

Getz hơn Morning ở chỗ máy mạnh hơn rất nhiều, options cũng đầy đủ hơn.

Tập Lái
5/3/07
27
0
0

Nếu trọn Kia moring và Getz thi em tron Getz(Vì may của Getz khoẻ hơn). Nhưng em lai không biết gì về em này. Có bác nào biết thì chỉ cho anh em biết với

Tập Lái
23/3/07
14
0
0

Máy mạnh hơn là sao anh em nhỉ. Picanto là 1.1 đấy

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

Thưa các bác, chiều nay e có việc qua bên Gia Lâm nên tranh thủ chạy qua Trường Hải xem mấy e Kia thì thấy có e Rio của Kia phải nói là rất đẹp. Rio cùng hạng với Getz của Hyundai nhưng phải nói là thiết kế nội, ngoại thất đẹp miễn chê luôn. Nếu e này mà tầm giá cùng với Getz thì e nghĩ Getz hết cửa luôn.

O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon

vâng, em cũng tham gia chút vì em cũng máu xe Hyundai và Kia:
Hôm qua em vào Hyundai Nam Việt dưới KCN Biên Hòa II - Em chạy thử Getz loại Auto và loại số sàn sau đây là một vài cảm nhận của em:

Getz số Auto - máy mạnh - êm - tăng tốc tốt - 02 chế độ chạy L - trong thành phố và 2 - chạy đường trường - Em thử để chế độ D - tăng ga - dậm thắng - thấy êm và bám đường tốt - đánh U turn thấy Em Getz bám tốt. Giá Getz Auto là 21,5k Mỹ... Option kèm theo là Radio - thiết kế bàn thờ cua Getz khá đẹp mắt và tinh tế....

Vì máy Getz là 1.4 nên mạnh là phải - nếu gia đình nhỏ - thì loại này rất thích hợp - Hiện tại còn 01 em Auto và 01 em sô sàn đang chờ các bác đến cưới - Độ hao xăng từ 6-7 lit/ 100km.

Em cũng đã mời cậu sales tên Dũng tham gia vào Otosaigon để quan tâm đến Box Hyundai - biết thiên hạ nhận xét thế nào...

Còn Rio? Em lại ghé Trường Hải - lại gặp lại cái xe cũ em đã xem - vẫn không cho chạy thử: Giá Rio thì 22.1k cho mâm thường - 22.4 k cho mâm đúc - không Radio - cassette - quái lạ là không cho chạy thử - thiệt tức

Vì em muốn chạy thử Rio và Getz để so sánh vì hai em ngày không khác nhau tiền mấy...

Hạng B2
20/3/07
201
0
0
53
Hue City

@bác duongcao và santafe07,em cũng khoái em Rio này lắm,từ hôm T.Hải ra mắt xe Kia NK em đã kết nó rồi nhưng mãi vãn chưa có bác nào chạy thử để cho cảm nhận cũng như chưa có giá chính thức.Em cũng đang so sánh giữa Kia Rio và Gezt,khi nào 2 bác chạy test rồi thì báo cho anh em với nhé.Cảm ơn 2 bác rất nhiều về thông tin vừa rồi!

O.S.P.D & EMMA JUDGE
22/2/07
1.092
7
63
Saigon

Em đang kêu gọi các đồng chí Kia Trường Hải vào tham quan Box Hyundai - Kia của OS để cho họ thấy thiên hạ ta thán như thế nào... quái cái là Trường Hải không cho thử Rio mới tức -Rio hiện có màu bạc và màu trắng cho loại Sedan và màu đen, bạc, nêu vàng, trắng cho Hatchback...
Em kì kèo chạy thử xong rồi viết cảm nhận cho các bác chiêm ngưỡng nhé....

Hạng B2
8/11/06
130
0
0

Trích đoạn: santafe07

Thưa các bác, chiều nay e có việc qua bên Gia Lâm nên tranh thủ chạy qua Trường Hải xem mấy e Kia thì thấy có e Rio của Kia phải nói là rất đẹp. Rio cùng hạng với Getz của Hyundai nhưng phải nói là thiết kế nội, ngoại thất đẹp miễn chê luôn. Nếu e này mà tầm giá cùng với Getz thì e nghĩ Getz hết cửa luôn.

Huyndai Getz với Kia Rio ko cùng hạng bác à. Getz là compact car (gọi là mini Mpv cũng được, có 2 loại 3 cửa và 5 cửa), trong khi Rio có 2 loại là sedan và hatchback. Kích cỡ nói chung khác nhau rất nhiều.