Tập Lái
8/8/06
7
0
0
RE: Getz 2007 Máy Dầu CRDi

Mình vừa lái chiếc Rio đi miền tây về. Cảm nhận về Rio khá tốt, máy êm(máy VVT), cách âm tương đối khi chạy trên 100km/h thì hơi ồn.

Tập Lái
29/5/07
10
0
0
vnexpress.net

Trích đoạn: khunglong

Động cơ diesel mà có dung tích duới 1.6L/4 máy (400cc/máy) thì hay hỏng hóc lắm!

Tôi không hiểu bác KhủngLong có nắm rõ về nguyên lý máy dầu không, mà dám tuyên bố là Hyundai Getz 1.6L diesel hay hỏng. Công nghệ máy dầu của Hyundai là được kế thừa của Mercedes-Benz - vì vậy máy dầu của Hyundai rất ổn định - tôi đi 01 em máy dầu của Hyundai (2.0cc) 10 năm nay rồi - mà vẫn OK. Nói về công nghệ máy dầu thì công nghệ của Đức là số 1, tiếp theo Isuzu của Nhật là số 2 (Isuzu ở Việt Nam chỉ là sản phẩm được sử dụng công nghệ ở các nước kém phát triển thôi-thật là tội nghiệp người ViệtNam chúng ta).
Vì vậy, các bác nào muốn mua động cơ Diesel của Hyundai thì cứ vô tư đi- đừng lo gì cả. Các bác chỉ nhớ cho tôi một việc là thay dầu máy, lọc dầu và lọc nhiêu liệu định kì và đừng bao giờ để dầu trong thùng cạn quá - cứ để dầu trong thùng còn khoản 10 lít là OK vì như vậy Bơm Cao Áp(trong Nam gọi là CON HEO DẦU) sẽ không bao giờ bị hỏng cả vì luôn được ngập trong dầu. Nếu các bác làm được như vậy thì máy dầu sẽ cực kỳ bền và ổn định hơn xe xăng rất nhiều.
Chúc các bác vui vẻ.

Hạng B2
20/3/07
201
0
0
53
Hue City

Bác churu ơi,bác đi miền Tây bằng Rio gì vậy?sedan hay hatchback vậy?Bác mua em đó giá bao nhiêu vậy?thông báo để anh em OS muốn mua biết giá mà trả với sale của T.Hải.Tks bác nhiều.

Hạng B2
16/10/06
457
1
16

Trích đoạn: azumi

Động cơ diesel mà có dung tích duới 1.6L/4 máy (400cc/máy) thì hay hỏng hóc lắm!
Ai bảo bác thế, chắc bác lại đọc ở OTOXMVN hở bác.:D

Đúng rồi! Thế họ sai à?

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

Trích đoạn: phuongtom

Tôi không hiểu bác KhủngLong có nắm rõ về nguyên lý máy dầu không, mà dám tuyên bố là Hyundai Getz 1.6L diesel hay hỏng. Công nghệ máy dầu của Hyundai là được kế thừa của Mercedes-Benz - vì vậy máy dầu của Hyundai rất ổn định - tôi đi 01 em máy dầu của Hyundai (2.0cc) 10 năm nay rồi - mà vẫn OK. Nói về công nghệ máy dầu thì công nghệ của Đức là số 1, tiếp theo Isuzu của Nhật là số 2 (Isuzu ở Việt Nam chỉ là sản phẩm được sử dụng công nghệ ở các nước kém phát triển thôi-thật là tội nghiệp người ViệtNam chúng ta).
Vì vậy, các bác nào muốn mua động cơ Diesel của Hyundai thì cứ vô tư đi- đừng lo gì cả. Các bác chỉ nhớ cho tôi một việc là thay dầu máy, lọc dầu và lọc nhiêu liệu định kì và đừng bao giờ để dầu trong thùng cạn quá - cứ để dầu trong thùng còn khoản 10 lít là OK vì như vậy Bơm Cao Áp(trong Nam gọi là CON HEO DẦU) sẽ không bao giờ bị hỏng cả vì luôn được ngập trong dầu. Nếu các bác làm được như vậy thì máy dầu sẽ cực kỳ bền và ổn định hơn xe xăng rất nhiều.
Chúc các bác vui vẻ.

bác kính mến, em cũng định mua cái máy dầu CRDI của kIA , xin bác cho biết chất lượng máy dầu của KIA thì có tốt bằng Huyndai không ạ? thêm nữa vấn đề nhiên liệu ở VN có đáp ứng được yêu cầu của CRDI ko, mong bác vui lòng chỉ bảo, cảm ơn bác nhiều

Hạng B2
23/3/07
216
0
16
45

To bác maranelo: CRDI của Kia và Hyundai là một bác ơi. Còn về phần nhiên liệu thì mọi nguời chạy dầu ở VN mặc dù ko đảm bảo tiêu chuẩn nhưng vẫn chưa có ai gặp sự cố hết.

Hạng B2
4/6/07
470
144
43
50

cảm ơn bác santaFE07 nhé. tiện thể trên diễn đàn có bác nào biết ở đâu nhập SantaFE cũ không ạ? Mong các bác chỉ bảo cho, em xin cảm tạ