Tập Lái
18/6/12
40
9
8
Ghế da BMW X5 bị sờn, bạc màu có sửa được không các bác?
Chào các bác OS.Em có chiếc BMW X5 đã sử dụng hơn 3 năm, mọi thứ đều ok nhưng ghế da đã bị sờn, bạc màu trông rất xấu. Các bác có biết chỗ nào sửa lại hoặc sơn lại không? [pagebreak][/pagebreak]
Sửa được bao nhiêu phần %? Giá cả thế nào? Mà phải công nhận nội thất da của các dỏng xe Đức rất mau cũ và xuống cấp khi sử dụng ở Việt nam, bạn em đang xài xe Mercedes-Benz cũng bị tương tự. Bác nào có kinh nghiệm vệ sinh, bảo dưỡng nội thất xe cho nó luôn mới đẹp xin chỉ giáo luôn nhé
Em xin cảm ơn!

Hình chụp ghế da xe em:

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Lê Minh Tài
Hạng C
22/2/13
518
2.590
113
Bác vào google gõ phuchoigheda.com nó ra 1 website của 1 xưởng bên phường An phú Q2, chuyên phục hồi lại mấy cái ghế sờn này.

Hạng B2
19/3/18
216
33
28
39
Hay bác lột làm bộ mới, độ ngầu luôn.
Bên bác Tám may nệm làm ngon, em khá hài lòng.

Chào các bác trong hội,
Em có chiếc X5 đã sử dụng hơn 3 năm, mọi thứ đều ok nhưng ghế da đã bị sờn, bạc màu trông rất xấu. Các bác trong hội có biết chỗ nào sửa lại hoặc sơn lại không? Được bao nhiêu phần %? Giá cả thế nào?
Mà phải công nhận nội thất da của các dỏng xe Đức rất mau cũ và xuống cấp khi sử dụng ở Việt nam, bạn em đang xài xe Mercedes cũng bị tương tự. Bác nào có kinh nghiệm vệ sinh, bảo dưỡng nội thất xe cho nó luôn mới đẹp xin chỉ giáo luôn nhé
Em xin cảm ơn
Hình chụp ghế da xe emView attachment 1579145
View attachment 1579146
View attachment 1579147
Bác đi bọc lại ghế đi bác

Hạng D
15/2/14
3.450
6.444
113
Theo quan điểm của mình là nên bọc lại. Vì giờ công nghệ thuộc da giờ ăn bứt hơn 10 năm trước. Nên đừng quan niệm da ghế zin nữa. Bọc lại sạch sẻ , đẹp, ngồi êm mát.
Sơn, sửa, phục hồi, trét bột vô mấy chổ mòn ...vài hôm cũng tè le lại và nhìn rất dơ.

Hạng D
5/4/15
4.070
3.511
113
Mới ba năm thật không bác? Trông giống 10 năm quá.

Hạng B2
5/3/17
287
716
93
39
Câu hỏi này mình thấy hơi lạ. Có cái chuyện con cỏn này mà cũng lên OS hỏi và nhờ tư vấn.

Phải chăng Bác không biết hiện tại trên internet có trang gọi là Google.com.vn?