Tập Lái
22/8/18
19
8
3
43
Em sau bao năm ở chung cư với lắm chuyện khôi hài nên em quyết tâm xuống đất. Theo em tìm hiểu thấy giá đất KDC Trung Sơn giá vẫn dao động từ 105 - 120 triệu / m2 ở những đường nhỏ nhưng lại rất gần trung tâm SG. Diện tích đa phần 5x20 hoặc 6x20 giá dao động từ 11 tỷ đến 14 tỷ có hợp lý không ? Mong các cao nhân thông não giúp em với. Gần trung tâm với giá tiền tầm 15 tỷ đổ lại mình còn lựa chọn nào hợp lý nữa không ?
Thanks all

Hạng C
27/12/18
674
951
93
35
Em sau bao năm ở chung cư với lắm chuyện khôi hài nên em quyết tâm xuống đất. Theo em tìm hiểu thấy giá đất KDC Trung Sơn giá vẫn dao động từ 105 - 120 triệu / m2 ở những đường nhỏ nhưng lại rất gần trung tâm SG. Diện tích đa phần 5x20 hoặc 6x20 giá dao động từ 11 tỷ đến 14 tỷ có hợp lý không ? Mong các cao nhân thông não giúp em với. Gần trung tâm với giá tiền tầm 15 tỷ đổ lại mình còn lựa chọn nào hợp lý nữa không ?
Thanks all
em đang bán căn nhà 5x20 14.1 tỏi mặt tiền 20m Bình thạnh nha

Hạng F
29/10/16
11.581
22.189
113
Pháp
Nên đầu tư tây âu , bắc mỹ là xong .... mệt quá :):):) và nhà VN cứ đợi lún và triều cường như venise ...vài năm sau các bác có thể xin quốc tich .. là xong. Nhà ở Ý, hy lạp (nam âu) thậm chí các nhà cũng khá rẽ ở tỉnh lẽ.
Cái khác biiệt là đất là của bác, không phài là quyền xử dụng đất . và quyền sở hửu nhà ... Thân !

Tập Lái
22/8/18
19
8
3
43
Nên đầu tư tây âu , bắc mỹ là xong .... mệt quá :):):) và nhà VN cứ đợi lún và triều cường như venise ...vài năm sau các bác có thể xin quốc tich .. là xong. Nhà ở Ý, hy lạp (nam âu) thậm chí các nhà cũng khá rẽ ở tỉnh lẽ.
Cái khác biiệt là đất là của bác, không phài là quyền xử dụng đất . và quyền sở hửu nhà ... Thân !
Em mà mọc cánh bay được em cũng ráng bay đi rồi bác. Hix hix

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
22/8/16
2.236
22.736
113
Trước mình hay ở thuê homestay khu Silicon valley bên Cali. Cái nhà có giá tầm hơn 1M $ nhưng có 5-6 phòng cho thuê. Giá thuê thời điểm đó chừng 1k6/tháng/phòng. Lúc nào cũng kín phòng.
Tính ra tỉ suất lợi nhuận tốt ghê.
Cùng giá nhà ấy, ở Citiland Gò Vấp mua được căn 5x17, cho thuê 1k5$

• Like
Reactions: koonjang and vhntzm
Hạng B2
28/3/21
209
778
93
peachtreaty.com
Đúng rồi bác, như e làm ở thị trường Hy Lạp, bác làm 1 căn chung cư ở thủ đô Athens tầm 250K EUR rồi cộng thêm 20K thuế phí mua bán + 30K làm thường trú nhân cho cả gia đình bác 3 thế hệ, 2 vợ chồng, con cái, bố mẹ 2 bên . Tính ra nhiều khách của em làm khoảng 8 tỷ hơn 8 tỷ là ok rồi, sang đó trẻ con học trường công miễn phí, nếu 1 gia đình chi tiêu hợp lý thì cũng rẻ lắm bác.
Ngoài Hy Lạp, bác còn làm hoặc biết đồng nghiệp làm những thị trường nào khác nữa không?

Trước mình hay ở thuê homestay khu Silicon valley bên Cali. Cái nhà có giá tầm hơn 1M $ nhưng có 5-6 phòng cho thuê. Giá thuê thời điểm đó chừng 1k6/tháng/phòng. Lúc nào cũng kín phòng.
Tính ra tỉ suất lợi nhuận tốt ghê.
Cùng giá nhà ấy, ở Citiland Gò Vấp mua được căn 5x17, cho thuê 1k5$
Silicon Valley mà giá $1M diện tích đủ 5-6 phòng thì có vẻ hơi rẻ nhỉ. Mình nghĩ số có thể cao hơn chút, nhưng đúng là giá nhà Việt Nam đắt một cách vô lý, một phần nhờ các anh ở trong diễn đàn này.