Tập Lái
27/2/18
5
1
3
40
Mình có một thắc mắc, thấy Honda nhập về quá chừng, CRV thì giảm gần 200tr, mà con civic lại giữ giá, nên không biết bác nào rành cho biết tình hình là thế nào, giá con này Thái Lan có same same VN không mà nó lại không giảm. Giá này chỉ do Honda Việt Nam quyết hay còn phụ thuộc vào ai không, nếu giá không theo như cam kết là giảm thuế thì có cơ quan nào của VN ta bảo về quyền lợi người tiêu dùng không ạ!!

Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Mình có một thắc mắc, thấy Honda nhập về quá chừng, CRV thì giảm gần 200tr, mà con civic lại giữ giá, nên không biết bác nào rành cho biết tình hình là thế nào, giá con này Thái Lan có same same VN không mà nó lại không giảm. Giá này chỉ do Honda Việt Nam quyết hay còn phụ thuộc vào ai không, nếu giá không theo như cam kết là giảm thuế thì có cơ quan nào của VN ta bảo về quyền lợi người tiêu dùng không ạ!!
Ko ai bảo vệ mình cả bác , chính mình phải bảo vệ mình thôi . Von Civic trc giảm thuế đã là cái giá quá cao rất ít người mua, giờ giảm 30% thuế giá vẫ như cũ nghĩa là Honda nhai thêm 30% của người mua , thử hỏi chúng ta có nên đưa cho chúng nhai ko , tôi nghĩ dứt khoát không các bác ạh.

• Like
Reactions: LOG
Hạng B2
6/3/12
136
168
43
bây giờ mới có mình Honda có xe nhập về, có cạnh tranh với ai đâu, xe còn ko có để bán thì ngu gì nó giảm. Đợi bọn Toy, Ford,... về nữa thì mới nhả ra từ từ. Bây giờ bọn Honda đang nhai tiền lời trên mỗi chiếc 40% là ít. Bác nào dư tiền và không biết làm gì thì có thể mua xe lúc này!

• Like
Reactions: Billca
Hạng D
24/3/13
2.317
2.194
113
Xe thì có cái đuôi xấu hoắc, máy thì 1.5 (dù có tuộc bô thì máy vẫn nhỏ) giá mắc bà cố mà tâng bốc gì bác ơi

Hạng B1
1/4/12
87
42
18
Tphcm
khi nào mà vẫn còn có người mua mặc dù biết giá ko hợp lý thì nó vẫn ko giảm đâu,muôn đời honda là vậy từ xe máy đến xe hơi,slogan nó là tôi yêu vn đồng mà lại

Hạng B2
25/11/05
429
654
93
Honda VN nó đang nhìn vào Toyota Altis để định giá con Civic thôi, thuế giảm 30% thì chúng bỏ túi riêng, mèo có chê mỡ bao giờ đúng không...

• Like
Reactions: NSMinhNhat
Tập Lái
27/2/18
5
1
3
40
Nói vậy thì cái chính sách giảm thuế này cho mấy bác bán xe co thêm tiền thôi - giảm thuế linh kiện xe trong nước lấy lý do ko bao nhiêu ko giảm, giảm thuế 30% nó nhìn xe trong nước ko ai giảm hết tội gì giảm, chính với chả sách hài vl

Tập Lái
27/2/18
5
1
3
40
Xe nhập mấy tg khác nhập về chắc cũng như vầy, mở topic này hy vọng gặp cao nhân nào như bác kiện ford, làm thêm cho bác honda vố nữa chơi cho vui@@