Tập Lái
21/8/04
4
0
0
Có bác nào biết gia cố thân vỏ xe Ford cho đỡ ồn ở đâu nhỉ? Giá cả thế nào? Em có con Ghia18 càng đi càng tức (ngồi trong xe cữ tưởng mình đi nhầm công nông).

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam
RE: Gia cố thân vỏ cho đỡ ồn?

Kết cấu nó thế rồi bác ơi, nếu bác muốn đỡ ồn 1 chút thì chỉ còn cách dán thêm lớp chống ồn toàn bộ 4 cửa, toàn bộ sàn xe và 2 cái hố bánh sau xe,
sau khi dán xe nặng thêm cỡ 20 - 25 Kg

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam

Nghe nói bọn Ford có cách chống ồn đấy. Hôm trước em ra CH rửa xe gì ở ngoài đê chỗ gần bvieenj Việt Xô có ông anh gạ em làm chống ồn xe Pre, hết 300K, nếu cả sàn là 500K tất cả. Nghe bác ấy quảng cáo học công nghệ của Ford Láng Hạ , tức là làm cứng cánh cửa bằng các gân cửa dán ở trong chứ không dán cho cửa dầy thêm. Em nghe cũng êm tai, vì bác ấy quảng cáo, nếu chạy vẫn ồn thì không lấy tiền...hehe anh Hải thấy thế nào ạ. Em hay anh nên thử trước, hay để em giới thiệu bác dangquang thử trước nhể:D:D

O.S.P.D
16/6/04
2.046
26
38
54
Việt Nam

Chú MZP đi Pre còn chê ồn thì chắc phải mua MERCDES thôi, anh nghĩ Pre chống ồn tương đối tốt rồi mà, chú thử ngồi lên con Ghi a xem thì mới thấy sự khác biệt nhé
làm cứng cánh cửa bằng các gân cửa dán ở trong chứ không dán cho cửa dầy thêm chỉ có tác dụng giảm độ ồn khi đóng cửa thôi chứ khi chạy thì nó đâu có tác dụng chống ồn
Anh đã tìm ra nguyên nhân gây tiếng ồn khi đóng của rồi đấy

Tập Lái
21/8/04
4
0
0

Bác MZP ơi, bác giúp em chỉ cho em chính xác cái thằng chả gạ gẫm bác với. Em nguyện thí mạng em luôn. Không giảm được cái tiếng ồn này thì em vứt xe luôn. Khó chịu quá rồi.
Ngày xưa em đi bộ đội, có láo lếu một chút, bị đại đội nó nhốt vào thùng Container giữa sân nằng rồi cho mấy thằng lính quê gõ búa xung quanh em vẫn còn thấy dễ chịu hơn nhiều! Cám ơn bác trước nha. Bác Hải cũng mách giùm chỗ dán chống ồn em thử luôn cả thảy

Trích đoạn: MZP

Nghe nói bọn Ford có cách chống ồn đấy. Hôm trước em ra CH rửa xe gì ở ngoài đê chỗ gần bvieenj Việt Xô có ông anh gạ em làm chống ồn xe Pre, hết 300K, nếu cả sàn là 500K tất cả. Nghe bác ấy quảng cáo học công nghệ của Ford Láng Hạ , tức là làm cứng cánh cửa bằng các gân cửa dán ở trong chứ không dán cho cửa dầy thêm. Em nghe cũng êm tai, vì bác ấy quảng cáo, nếu chạy vẫn ồn thì không lấy tiền...hehe anh Hải thấy thế nào ạ. Em hay anh nên thử trước, hay để em giới thiệu bác dangquang thử trước nhể:D:D

MZP
Hạng B2
9/5/04
341
1
0
45
Hanoi, Vietnam

Em cũng không nhớ rõ địa chỉ, mà hình như chỗ đó cũng chẳng có địa chỉ. bác cứ đi theo đường này thì se đến. Bác cứ đến bệnh viện Việt Xô (đi từ hướng Trần Hưng Đạo) thì cứ tiếp tục đi tiếp, bác sẽ nhìn thấy một cái gara oto ở bên trái, bác cứ đi tiếp một đoạn khoảng 30m thôi sẽ nhìn thấy bên trái một hiệu rửa xe ôtô Long Hùng hay cái gì đó...bác cứ rẽ vào thì đúng là nó rồi , nó ở ngay cạnh bãi tập trung cát sỏi gì đó. Ông chủ cũng dễ chịu lắm. Em thấy cũng nhiều xe đến dọn nội thất và làm các thứ. Hôm nọ em rửa dầu ở đó hết có 30K, sạch sẽ lăm..hehe nhưng vụ này bác cứ thử nhé, nếu thành công thì hô cho anh em với.

To anh Hải: Từ ngày bác này bảo xe của em ồn làm em đi đường bây giờ thấy xe Pre cũng ồn quá...làm cứng cánh cử thì cũng giảm được tiếng ồn chứ ạ...đúng không bác sĩ nhể...hehe anh phân tích dùm cái :D:D

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Ồn có thể hiểu là tiếng ồn bên ngòai truyền vào xe và tiếng ồn do bản thân xe khi vận hành gây ra (đi qua ổ gà, lằn mấp mô giảm tốc vv). Chắc bác dangquang muốn nói đến lọai thứ 2.

Các bác cẩn thận kẻo tiền mất, tật mang đấy nhé. Nói chung là không nên mong đợi quá nhiều... vì chống ồn cho xe không phải là chuyện đơn giản và đôi khi là không thể giải quyết triệt để nếu không xác định được nguồn gây là tiếng ồn (giảm xóc, trục lái, sàn xe, thân xe vv)... em đi fiat 1.3 và cũng đã tìm hiểu... nhưng cuối cùng chấp nhận bó tay vì kết cấu của xe là vậy, trừ khi bác rả xe ra và xử lý đồng bộ từ giảm xóc, sàn xe, vách ngăn cabin với buồng máy, trục lái vv

Em từng đi lót sàn và trần bằng vật liệu cách âm và chống nóng... nhưng hiệu quả chắc khoảng 10-20% thôi không nhiều đâu.

Cách chống ồn tốt nhất là... MUA XE CÁCH ÂM TỐT :D

Hạng D
14/1/04
4.044
1.555
113
tp.HCM

Ý kiến của bác pston xem ra là hợp lý nhất. Tui nghĩ mấy chuyện này hãng cũng bó tay thôi. Mình cứ chữa bệnh theo cách thuốc dân gian thì khó lòng mà dứt lắm:)

Hạng C
27/6/04
523
7
28
53

Trích đoạn: ptson

Em từng đi lót sàn và trần bằng vật liệu cách âm và chống nóng... nhưng hiệu quả chắc khoảng 10-20% thôi không nhiều đâu.

Cách chống ồn tốt nhất là... MUA XE CÁCH ÂM TỐT :D

Ý kiến Bác ptson chính xác, em cũng đã lót sàn và trần tại Ford Hoàng văn Thụ, các Bác trong hãng Ford nói hiệu quả 60-70%, nhưng sau khi làm xong em chẳng cảm nhận sự khác biệt gì cả, tốn 600.000 tiền NGU, mấy hôm nay lại nghe vụ V_KOOL cũng rất háo hức muốn dán nhưng lại sợ tốn > $400 tiền NGU nữa thì đau quá, không biết Bác ptson đánh gía vụ V_KOOL như thế nào?

Hạng D
15/9/03
1.231
5
0
50
Vietnam

Hehehe... em vẫn còn "đau lòng cò con" nên chưa dám gắn Ví Cùn... cho nên không thể cho nhận xét được bác ạ... bác vào tham khảo thêm mục V-Kool nhé