Tập Lái
14/5/12
43
2
0
Chào các bác
Hôm trước em có bắt 1 bộ khóa cửa điều khiển từ xa (không gắn liền với chìa khóa) cho vợ 2 của em là Spark 1.0 LT hết 1,7 chai, giá như vậy có hợp lý hay không ạ

• Like
Reactions: GM PARTS
17/2/12
873
7
0
40
kiwitran nói:
Chào các bác
Hôm trước em có bắt 1 bộ khóa cửa điều khiển từ xa (không gắn liền với chìa khóa) cho vợ 2 của em là Spark 1.0 LT hết 1,7 chai, giá như vậy có hợp lý hay không ạ
Nếu bộ khóa chỉ có tính năng lock cửa và báo động thì quá mắc (mắc cỡ hơn 1 triệu)!

Hạng F
10/3/07
5.056
8.493
113
Thủ Đức - TP.HCM
kiwitran nói:
Chào các bác
Không biết Spark nguyên bản có khóa trung tâm không nhỉ? Nếu có thì người lái chỉ cần bấm nút trên cánh cửa trước bên tài thì 4 cửa sẽ khóa hết.

Nếu có khóa trung tâm rồi thì chỉ cần bộ remote giá 300.000 đồng (em cũng mua của Bác Diệu về tự lắp). Tất nhiên là bộ remote có nhiều loại. Em chọn loại rẻ nhất, chỉ có 2 nút lock và unlock.

Tập Lái
14/5/12
43
2
0
Em cũng nghi là bị đắt rồi, vi hôm e bắt cái này thì khi tính tiền thì thấy bác ấy cười đểu, và không có hoá đơn nữa, à mà em bắt ở Đông Đô Thành nhá, kiểu này em hết tin vào Đông Đô Thành rồi, làm em mấy quả rồi

17/2/12
873
7
0
40
kiwitran nói:
Em cũng nghi là bị đắt rồi, vi hôm e bắt cái này thì khi tính tiền thì thấy bác ấy cười đểu, và không có hoá đơn nữa, à mà em bắt ở Đông Đô Thành nhá, kiểu này em hết tin vào Đông Đô Thành rồi, làm em mấy quả rồi
Kinh nghiệm xương máu là không nên mua phụ tùng trong hãng vì dao trong đó rất sắc!

Hạng B2
26/6/11
317
3
18
43
spark lt 1.2 của mình ko có khóa cửa trung tâm, chỉ xài hoàn toàn bằng remote,nên khi vào xe cũng hơi bất tiện.Các bác cho hỏi lắp bộ khóa cửa trung tâm này ở đâu? hết bao nhiêu?Thank các bác.

Hạng D
29/7/09
1.309
392
83
superbolt nói:
spark lt 1.2 của mình ko có khóa cửa trung tâm, chỉ xài hoàn toàn bằng remote,nên khi vào xe cũng hơi bất tiện.Các bác cho hỏi lắp bộ khóa cửa trung tâm này ở đâu? hết bao nhiêu?Thank các bác.
Lock trung tâm tức là bscs đóng chốt ở tappi của nó lock tất cả các cánh còn lại ạ .
Cái đó gian hồ gọi nó là chuột . Chuột phụ là 35 nghìn / con . Chuột trung tâm là 45 nghìn . Bộ remote thường thì 250 trở lên ( tùy loại có còi báo và chớp đèn , lock tốc độ thì tầm 600 ) .
Xe bác dùng remote chắc là đã có chuột trung tâm rồi ạ

• Like
Reactions: hailuathichxehoi
Tập Lái
14/5/12
43
2
0
N PROTEC nói:
superbolt nói:
Lock trung tâm tức là bscs đóng chốt ở tappi của nó lock tất cả các cánh còn lại ạ .
Cái đó gian hồ gọi nó là chuột . Chuột phụ là 35 nghìn / con . Chuột trung tâm là 45 nghìn . Bộ remote thường thì 250 trở lên ( tùy loại có còi báo và chớp đèn , lock tốc độ thì tầm 600 ) .
Xe bác dùng remote chắc là đã có chuột trung tâm rồi ạ
Vân đúng theo bác nói thì xe em chỉ cần lock bên tài là 04 cửa đều lock, em chỉ bắt cái remote có còi và chớp đèn, không lock tốc độ mà đạp thắng thì lọck)để điều khiển từ xa mà anh Đông Đô Thành quất em 1,7 triệu.
Đúng là chết vì thiếu hiểu biết, lần sau làm sao mà dám mua ở Đông Đô Thành nữa,các bác nào là tay mơ như em thì cẩn thận nhé

• Like
Reactions: GM PARTS