Hạng B2
1/10/06
217
13
18
Hongkong ben hong cho Lon
Giá đang tốt, nhờ các anh tư vấn nên mua thẳng City hay vay bank một ít mua CRV?

Chào các anh trên Os, e đang chạy bán tải mà đợt Tết rồi vợ con chê xe chật vì nhà nay đã đông và xóc quá nên muốn mua thêm 1 chiếc xe nữa! hồi cuối năm ngoái có tham khảo đi xem xe vài đại lý Honda nhưng trước tết lu bu nhiều việc nên chưa mua ngay.

sau tết thì quyết tâm mua xe cao hơn, sale bên đại lý Honda mới nhắn tin gửi ctkm mới sau tết em thấy khá ok. tặng 100 trước bạ từ hãng, đại lý tặng thêm phụ kiện hoặc quy đổi ra tiền mặt. Xem báo giá thì km hơn 120 triệu với CRV nhưng em phải vay bank thêm 1 ít. City thì km trước bạ với pk tầm 70 triệu, em mua thẳng được luôn ko cần vau bank.

Nhờ các bác tư vấn thẳng thắn giúp em là có nên mua xe thời điểm sau tết vì e thấy đang giá tốt và đại lý Honda đang km nhiều quá, dễ deal, lấy xe ngay nhanh gọn. Thêm nữa là em nên lấy CRV vay bank một ít *tầm 300tr hay mua thẳng City?

Lên CRV thì sướng nhưng lãi hơi chua, City thì vừa phải, hợp nhu cầu và tài chính nhưng nhìn con gầm cao vẫn ham hơn.

e xin cảm ơn rất nhiều!!!

Hạng D
26/3/15
1.349
20.051
113
View attachment 2876401
Chào các anh trên Os, e đang chạy bán tải mà đợt Tết rồi vợ con chê xe chật vì nhà nay đã đông và xóc quá nên muốn mua thêm 1 chiếc xe nữa! hồi cuối năm ngoái có tham khảo đi xem xe vài đại lý Honda nhưng trước tết lu bu nhiều việc nên chưa mua ngay.

sau tết thì quyết tâm mua xe cao hơn, sale bên đại lý Honda mới nhắn tin gửi ctkm mới sau tết em thấy khá ok. tặng 100 trước bạ từ hãng, đại lý tặng thêm phụ kiện hoặc quy đổi ra tiền mặt. Xem báo giá thì km hơn 120 triệu với CRV nhưng em phải vay bank thêm 1 ít. City thì km trước bạ với pk tầm 70 triệu, em mua thẳng được luôn ko cần vau bank.

View attachment 2876398

View attachment 2876399
Nhờ các bác tư vấn thẳng thắn giúp em là có nên mua xe thời điểm sau tết vì e thấy đang giá tốt và đại lý Honda đang km nhiều quá, dễ deal, lấy xe ngay nhanh gọn. Thêm nữa là em nên lấy CRV vay bank một ít *tầm 300tr hay mua thẳng City?

Lên CRV thì sướng nhưng lãi hơi chua, City thì vừa phải, hợp nhu cầu và tài chính nhưng nhìn con gầm cao vẫn ham hơn.

e xin cảm ơn rất nhiều!!!
Chạy bán tải tiếp đến cuối năm rồi mua CRV luôn bác :)

Hạng F
6/9/18
7.371
16.336
113
35
Mua xe mình thích thì vay bank 1 ít nhằm nhò gì a
Có ng quen vay bank mua City qua năm chổ đó báo phải mua bảo hiểm vật chất 13tr
Làm ảnh phải vay nợ trả bank

9/5/16
4.028
4.176
113
Bình Phước
Nếu đi bán tải mà chật thì nhà bác lên City còn thất vọng nữa. Nó là xe hạng B 5 chỗ thì không lấy đâu rộng rãi bằng bán tải được. Em khuyên bác muốn đổi xe mà rộng rãi thoải mái thì lên 7 chỗ. Muốn rộng rinh thì Everest, không thì San sắt hay Cờ ra Vê cũng được.
P/S: Bác muốn ít tốn kém nữa thì xổ lúa độ dàn gầm của bán tải lại giống với em Raptor là êm ngay và luôn, hehe.

Hạng B2
24/6/17
418
676
93
46
Bác ngược với em, em đang đi ecosport, thấy cũng thoải mái, nhà em bà cả với 2 f1 15,16 tuổi rồi. Đang thấy ranger giảm hơn 40 củ, chuẩn bị lấy thêm ranger do nhu cầu chở hàng nhiều hơn.

• Like
Reactions: Phan_Chung