Tập Lái
22/4/15
4
20
3
40
Hôm hỏi miếng đất nguyễn Duy Trinh 1.3 tỏi. 3 tháng sau quay lại đã 1.7 rồi. Tiếc hùi hụi. Em đang tìm miếng khoảng 50m thôi. Các bác giao dịch rồi up giá giúp em.

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
Q2 tăng bền vững...
trước tết thì giá nó chững lại...giờ thì giá đã khác.
garic trước tết đến giờ tăng 5tr/m2 rồi, đó là chưa có dái, hạ tầng còn đang làm...

• Like
Reactions: Baotruc2408
Hạng D
26/9/09
1.962
6.043
113
Q2 tăng bền vững...
trước tết thì giá nó chững lại...giờ thì giá đã khác.
garic trước tết đến giờ tăng 5tr/m2 rồi, đó là chưa có dái, hạ tầng còn đang làm...
nếu có tài chính tốt , theo bác thì q2 hay q9 đầu tư tốt hơn ah ?

Hạng D
22/6/15
4.631
21.134
113
nếu có tài chính tốt , theo bác thì q2 hay q9 đầu tư tốt hơn ah ?
Cũng xem xem nhau thôi.
q2 thì bỏ vốn ra nhiều hơn mà lời ít hơn q9, nhưng được cái q2 thì vẫn bền vững hơn...
nói giả dụ nếu bđs nó mà bùm một phát thì q9 là cái nơi mà nguy hiểm hơn q2 rất nhiều. Ta nói xách quờn mà chạy còn không kịp.
tuy nhiên q nào cũng phải nhìn vào cái thực tế cơ sở hạ tầng nó gồm có những gì đang làm...tính bền vững đoá bác mẹc ci ơi...chứ không phải vì những cái ảo tưởng...

Hạng C
25/8/16
933
2.978
93
48
Cũng xem xem nhau thôi.
q2 thì bỏ vốn ra nhiều hơn mà lời ít hơn q9, nhưng được cái q2 thì vẫn bền vững hơn...
nói giả dụ nếu bđs nó mà bùm một phát thì q9 là cái nơi mà nguy hiểm hơn q2 rất nhiều. Ta nói xách quờn mà chạy còn không kịp.
tuy nhiên q nào cũng phải nhìn vào cái thực tế cơ sở hạ tầng nó gồm có những gì đang làm...tính bền vững đoá bác mẹc ci ơi...chứ không phải vì những cái ảo tưởng...
Mình cũng có suy nghĩ giống bác phèo, nhưng o q9 khi mà Metro hoàn tất thì mình nghĩ một số chỗ vẫn Ok vì đó là như cầu thực mà bác. Quận 2 thì số Ng mua ơ nhiều hơn q9 khá nhiều nén đúng là khi có biến thì q2 bền vững hơn.
Vẫn là bài học kinh điển trong kinh tế học: lợi nhuận càng cao thì rủi ro càng nhiều bác phèo nhỉ ! Tuỳ cái gan của bà con lớn tới đâu thoi!

Hạng B2
16/5/11
237
791
93
Q9 mấy chỗ còn vắng thì lúc nào cũng phải sẵn sàng vứt 15% mà chạy. Q2 thì tăng chậm nhưng thích hợp đầu tư dài hạn.

• Like
Reactions: Baotruc2408
Hạng D
26/9/09
1.962
6.043
113
Cũng xem xem nhau thôi.
Mình cũng có suy nghĩ giống bác phèo, nhưng o q9 khi mà Metro hoàn tất thì mình nghĩ một số chỗ vẫn Ok vì đó là như cầu thực mà bác. Quận 2 thì số Ng mua ơ nhiều hơn q9 khá nhiều nén đúng là khi có biến thì q2 bền vững hơn.
Vẫn là bài học kinh điển trong kinh tế học: lợi nhuận càng cao thì rủi ro càng nhiều bác phèo nhỉ ! Tuỳ cái gan của bà con lớn tới đâu thoi!
thanks các bác
cùng quan điểm nhưng kinh nghiệm còn ít nên em hỏi để tự tin hơn khi tư vấn kh xuống tiền Q2 ;);)

Hạng D
26/9/09
1.962
6.043
113
em có 2 lô này đồng nghiệp giử
đất HXH bê tông thẳng đẹp, liền kề ven sông, bình trưng tây, quận 2 . Giáp 2 khu biệt thự, khu vực an ninh yên tĩnh, thoáng mát, dân trí cao.
Diện tích 5.2x10.
Giá 1.850 tỷ.
các bác thấy sao

Chỉnh sửa cuối: