Thảo Luật Chung Giá đất TML quận 2.

Tập Lái
29/4/17
2
0
1
44
Mình đag tham khảo một nền mặt tiền Nguyễn An (sau UBND quận 2), mặt tiền 8m, vỉa hè 8m. Cho hỏi giá tầm 90tr/m thì đắt hay rẻ v :)

Hạng B2
10/2/16
147
304
63
44
Bác mua để ở hay đầu tư? Mua để ở thì bác xem với giá 90tr/m2 bác có tìm được khu nào ở ngon hơn không, nếu không thì giá 90tr/m2 là đúng rồi. Mua để đầu tư thì bác xem vốn có mạnh không, có ôm lâu được không? Vì về nguyên tắc khu này sẽ còn lên nữa khi nào người dân về ở đông vui, nhiều tiện ích, còn khi nào lên thì chẳng ai nói trước được. Tuy nhiên, theo mình khu này sẽ khó mà hạ xuống, giá chỉ đứng yên, có thể giảm nhẹ 2-3tr/m2 và tăng.

Hạng B2
24/9/16
198
266
63
TP.HCM
Bác mua để ở hay đầu tư? Mua để ở thì bác xem với giá 90tr/m2 bác có tìm được khu nào ở ngon hơn không, nếu không thì giá 90tr/m2 là đúng rồi. Mua để đầu tư thì bác xem vốn có mạnh không, có ôm lâu được không? Vì về nguyên tắc khu này sẽ còn lên nữa khi nào người dân về ở đông vui, nhiều tiện ích, còn khi nào lên thì chẳng ai nói trước được. Tuy nhiên, theo mình khu này sẽ khó mà hạ xuống, giá chỉ đứng yên, có thể giảm nhẹ 2-3tr/m2 và tăng.
Em muốn sặc với cmt của bác :)))), bác thật có tâm tư vấn :)))

Hạng B2
30/11/15
360
2.206
93
Mình đag tham khảo một nền mặt tiền Nguyễn An (sau UBND quận 2), mặt tiền 8m, vỉa hè 8m. Cho hỏi giá tầm 90tr/m thì đắt hay rẻ v :)
Nếu đã chịu nhiệt được giá đó, em sẽ ôm APAK. Nếu để ở thì miễn bàn rồi, ăn ngay. Còn để đầu tư giữ tiền thì cũng chắc kèo hơn, giá vẫn tăng đều mà chả phải chờ cái cầu thần thánh nào cả, dù giá TML đã bao gồm chuyện có cây cầu sao bao lần tin vịt. Còn về tổng thể, cái ngày giá TML lên bằng hoặc hơn APAK còn xa xa lắm :) (so vị trí tương đương nhé).

• Like
Reactions: Nguyenbinhbinh
Tập Lái
29/4/17
2
0
1
44
Giá đó thì ra Trương Văn Bang làm cái MT
TVBang mình tham khảo tầm 120tr/m lận. Nếu sau này làm cầu với tươg lai đường ven sôg thì mình nghĩ mặt sau đó cũg tốt. Bạn có giá lô nào bên khu đó ko :)

Tập Lái
29/4/17
2
0
1
44
giá này bác qua mua đất dự án bên e, ngay đối diện đảo Kim Cương, giá tầm 50-80tr/m2, nằm trong khu phức hợp tiện ích đầy đủ , ngon hơn đó bác :D
Ừm khu đó giá cũg tốt mà chưa có thôg tin chính thức. Đất nền hay xây thô v :)?

Hạng B1
28/2/15
52
653
83
Warszawa
TVBang mình tham khảo tầm 120tr/m lận. Nếu sau này làm cầu với tươg lai đường ven sôg thì mình nghĩ mặt sau đó cũg tốt. Bạn có giá lô nào bên khu đó ko :)
Mình ko fai sale. Bác lên trên đó rảo wa mấy sàn là biết giá ngay.Theo mình biết thì bên TK21 với Hà Đô giá vẩn còn dưới 90 thì fai. Nếu ko bác bù thêm mấy chai lên chỗ PN mua, có điều dự án của PN chỉ cho xây 1 trệt 2 lầu 1 sân thượng. Bên Huy Hoàng thì xây dc cao hơn với gần trung tâm thương mại nên giá 120 là đúng rồi.

Còn thích đường to 40m xây 5 tầng (1 trệt 1 lửng 3 lầu 1 sân thượng) mà giá rẻ thì sang Nguyễn Khoa Đăng, h giá tầm 75-80 gì đấy (2MT trước sau) sổ sách đàng hoàng. Lô 2MT trước sau thì DT hình như mình nhớ ko lầm là 5x22

Ở TML đường trục xương cá nên ngoài những đường lớn ra, các đường nhỏ còn lại ko có lưu lượng giao thông lớn nên ko nên ném 90 chai vào Nguyễn An. Hình như đường này đâm thẳng vào cổng sau UBND thì fai, nếu đường này ko thông thẳng ra DVC hay TVB thì mình nghĩ tương lai ít người qua lại.

Bên Huy Hoàng thì gắt gao vụ xây đúng tiêu chuẩn quy hoạch, xây ít tầng hơn quy hoạch thì ko dc hoàn công. Bên 1 số dự án khác chẳng hạn như của thằng Công Ích Q2 miếng 2MT trước sau bên NKD thì số tầng tùy thích miễn sao đừng vượt số tầng max qui định

• Like
Reactions: Nguyenbinhbinh