Hạng C
21/4/07
992
132
43
Tui sắp gia nhập hội SF sài gòn ,nhưng còn lăng tăng không biết nên chọn máy dầu hay máy xăng ,
1/ ngoài ưu điễm máy dầu khi tăng tốc thì êm hơn máy xăng ,không biết còn ưu điễm nào nửa không
2/ trong các trang chuyên về SF ,thì các bậc tiền bối thường so sánh về ngân lượng khi cho các em nó ăn nhưng bây giờ giá cả chỉ chênh nhau xấp xỉ 600 đồng
vậy số tiền bỏ ra sau 3 năm có rước được thêm 1 em không nhỉ

MONG CÁC BÁC CHỈ GIÁO GIÙM ,CHÚNG TA CÙNG TRANH LUẬN ĐỀ TÀI NÀY NHÉ

Hạng C
21/10/07
714
15
18
RE: GIÁ DẦU TĂNG GẦN BẰNG GIÁ XĂNG,CHỌN XE MÁY DẦU HAY MÁY XĂNG

Bác yên tâm là xăng sắp tăng giá nữa rồi đấy

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Dầu đã khống chế giá trần là 13.900, xăng thì không-> bác tự suy khi giá thế giới tăng.
Trong trường hợp giá dầu = giá xăng, thì đi dầu vẫn kinh tế hơn. Chẳng hạn xe dầu đi trong phố trên dưới 10 lít, thì xe xăng cùng loại phải tối thiểu 15 lít.

Hạng B2
20/3/07
277
1
18
53

Trích đoạn: Kienvang

Dầu đã khống chế giá trần là 13.900, xăng thì không-> bác tự suy khi giá thế giới tăng.
Trong trường hợp giá dầu = giá xăng, thì đi dầu vẫn kinh tế hơn. Chẳng hạn xe dầu đi trong phố trên dưới 10 lít, thì xe xăng cùng loại phải tối thiểu 15 lít.
bác Kiến, bác đúng là 1 fan thực thụ của SF, tinh thần của bác kích thích nhiều ae đang và sẽ có SF

Hạng C
21/4/07
992
132
43

Oke ,1 lời khuyên đáng đồng tiền bát gạo ,vậy thì HMV nhập xe xăng về bán cho ai ta he he ,chắc là cho những ai không là thành viên của OS

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: datphuongnam

Oke ,1 lời khuyên đáng đồng tiền bát gạo ,vậy thì HMV nhập xe xăng về bán cho ai ta he he ,chắc là cho những ai không là thành viên của OS
Nhiều xe trong 126 anh em SFC là mua của HMV, nhưng phần đa là máy dầu. Có một vài bác chạy máy xăng:
bác thì đã quyết đổi sang dầu, nhưng vợ khóc lóc vì khi đổi sẽ bù nhiều;) nên tạm dừng kế hoạch ; một bác đã bán máy xăng chuẩn bị đổi sang máy dầu!
SFC không có chủ trương "hắt hủi" máy xăng, mà chỉ đưa ra gợi ý, khuyến cáo; xe nào có tên SF xăng hay dầu, cũ hay mới đều được chào đón đến với SFC. Quyết định là của mỗi người mà:D. Nhưng nếu đã thích máy xăng, nhất là các bác nào ko lăn tăn về chuyện đổ xăng thì mua loại SF nhập khẩu 3.3 hoặc Vera máy xăng!
@beautolover: thanks vì đã động viên;)

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53

bác gọi bác bush gì đấy tư vấn cho ạh:D

Hạng C
20/11/07
529
0
16

Máy dầu tiết kiệm, hộp số 5 cấp tăng tốc êm bù lại hơi "ồn ào" nhưng khi mình ngồi trong xe thì không bị ảnh hưởng gì!:):):) chỉ tội cho người đi bên ngoài. Đặc biệt nếu Bác múc em SLX Hi-deluxe lâu lâu còn "tung hỏa mù" thì thật là "lãng mạn":D:D
Máy xăng thì uống xăng nhiều hơn, hộp số chỉ 4 cấp tăng tốc không êm bằng nhưng "yên tĩnh".

Bác chịu khó đọc nhiều bài đã post trước đây và tham gia offline với AE để có lựa chọn hợp lý nhất (theo Bác thôi) nhé!!! Chúc Bác sớm có vợ 2 và gia nhập SFC.

Tập Lái
27/4/05
41
4
8

Em mới đặt cái STF máy dầu sau khi đọc những lời tư vấn vàng ngọc, nhất là của bác... bush. [8D][8D][8D]

Hy vọng em sẽ gia nhập hội Sài Gòn một ngày gần đây. :)

Hạng D
1/10/04
4.840
40
38
Hà Nội

Trích đoạn: whitemouse

Máy dầu tiết kiệm, hộp số 5 cấp tăng tốc êm bù lại hơi "ồn ào" nhưng khi mình ngồi trong xe thì không bị ảnh hưởng gì!:):):) chỉ tội cho người đi bên ngoài. Đặc biệt nếu Bác múc em SLX Hi-deluxe lâu lâu còn "tung hỏa mù" thì thật là "lãng mạn":D:D
Máy xăng thì uống xăng nhiều hơn, hộp số chỉ 4 cấp tăng tốc không êm bằng nhưng "yên tĩnh".

Bác chịu khó đọc nhiều bài đã post trước đây và tham gia offline với AE để có lựa chọn hợp lý nhất (theo Bác thôi) nhé!!! Chúc Bác sớm có vợ 2 và gia nhập SFC.
Báo cáo bác Chuột bạch cũng như anh em SFC, tin mừng là sau 1 vạn km tình hình tung hỏa mù như bác nói (hiện tượng trung hòa khí thải) đã cải thiện rất nhiều. Thời gian phun khói chỉ khoảng trên 5 phút, lượng khói ra ít hơn trước rất nhiều!